Asante ndugu Nevo, hebu na tuendelee kusimama kidogo kwa maombi, na tuinamishe vichwa vyetu. Baba yetu wa mbinguni, kwako tutatoa sifa kwa mambo yote ambayo macho yetu yameona, masikio yetu yamesikia, na tukushukuru wewe Bwana kwa sababu leo tunajua kwamba wewe ni Yehova Mungu, yeye yule aliye mkuu na atakayekuwa daima. Tunakushukuru wewe kwa ajili ya Yesu Kristo ambaye amewezesha atupate kurudi kwenye ushirika wa kiungu pamoja nawe tena, kwa njia ya kumwagika kwa damu yake isiyo na hatia, kwamba kupitia upatanisho wa damu hiyo sisi sasa ni wana mbindi za Mungu. Haya dirika ndio tutakavyokuwa mwishoni lakini tunajua tutafanana naye, kwa maana tutamwona yeye kama alivyo. Basi Baba, hilo latutosha kabisa, maadamu tunafanana naye, tukisimama katika umbo la mfano wake. Na sasa Baba, hatutaki wakati huu kuyafuatisha mambo ya ulimwengu bali tugeuzwe kwa kufanywa upya roho zetu kwa Roho Mtakatifu ye apate kuja akachukue maisha yetu katika ulinzi wake mwenyewe, na apate kutuongoza na kutuelekeza katika siku tulizobakiza duniani, nasi tutalitukuza jina lake kuu. Tunakushukuru wewe kwa mambo haya yote na kwa matazamio tunakutazamia kuzuru wa kwako pamoja nasi usiku wa leo, tukiwa tumekusanyika humu ndani. Sasa na tukiamini kwamba wewe utakutana nasi kama ulivyoahidi, katika jina la Yesu Kristo, amina. Ketini nami. Daudi alisema lifurahi, walipotuambia waliponiambia na twende katika nyumba ya Bwana. Basi tunashukuru sana kuwa hapa usiku wa leo, na ni majaliwa uh, kuwa na uh, nafasi nzuri sana kuwepo hapa kuzungumza nanyi watu na rekodi uh, kanda chache. Kwa hiyo nimeangalia kule nyuma chumbani kuona iwapo ndugu wanachukua kanda, ina- inaendelea sasa. Kanda zinaendelea sawa. kusudi la jambo hili ni kwamba niliahidi uh, uh, kupeleka jumbe ningekuja nirekodiwe hapa maskanini. Now, now, sasa tuna ningetaka kusema jambo fulani kuhusu asubuhi hii aleo, mara tu baada ya adhuhuri hasa, tulipokuwa tunamaliza mkutano wa asubuhi, jambo fulani lilitukia ambalo labda baadhi e yenu hamukuwepo na hamukusikia habari zake. Nilikuwa ninafunga ibada nami nilikuwa nikizungumza toka hapa jukwani, nikimwangalia ndugu akisimama hapa akipeana mikono na watu. Jina lake ndugu Wei, tunavyomwita yeye hapa Kewe. Ni nesi aliyehitimu. Ndugu Wei ni mmoja wa watumishi wa Mungu. Hii pia hufanya kazi ya serikali lakini ana wito moyoni mwake kwa miaka mingi wa kazi ya umishonari. Alisikia ameongozwa kwamba Mungu angemleta hapa apate kungoja penye kituo hiki hapa hata atakapopokea maagizo zaidi kuingia katika huduma. Siku chache zilizopita, nikizungumza naye, nilipokuwa na mahojiano madogo naye pamoja na ye, mkeo Uh, asubuhi li, nilipokuwa uh, nikikiri kwamba nina kinyongo, nilimtaja ndugu Wei pia kwamba ana kinyongo, jambo ambalo bila shaka ni la kawaida miongoni mwa watu wote. Na muda mfupi baadaye, ndugu Wei alishikwa na ugonjwa mbaya wa moyo, akaanguka sakafuni, akafa. Nami nilimuona mkewe na nikaona, nimeshuhudia watu wengi wakifa na uh, Hainibidi kusema jambo hili. Napenda kujivunia Yesu Kristo na nguvu zake, na wakati huu nafikiri haitupasi kujaribu kamwe kujivunia yeye kwa njia yoyote kwa jambo ambalo yeye yeye hakutenda. ali Ndimemwona Yesu Kristo akifua wafu mara nyingi dhabiti kabisa, madaktari wakifanya majaribio kuhakikisha. Kwa mfano, huko Connecticut hivi majuzi katika mkutano mmoja atukike katika namna fulani ya ukumbi mkubwa maarufu na wa mkutano, alikuweko na daktari Barton, daktari, uh, daktari Mkristo jukwani pamoja nami daktari wa madawa alikuwa na mwanamke mzuri maarufu Mkristo, mwanamke mzuri alikuwa tajiri sana. Alikuwa ameketi kuelekea mkono wangu wa kushoto, na nilikuwa nimefanyiza mstari wa maombi, ndipo nikamwona yule mwanamke mara mmoja. Wakati mtu yeyote moyo wake unaposimama, unaweza ufumbe macho yako mbali, wakati unaposhutuliwa nusura kufa. Wakati moyo wako unaposimama, kwa kweli mboni zako za macho hupinduka nyuma na ile sehemu nyeupe ya jicho lako hutokeza nchi. Nami nilishuhudia jambo hilo wakati alipokuwa anaanguka chini, na haraka sana walimwita yule daktari wa madawa, naye akamwendea haraka kupima mapigo yake. Ndipo akatikiza kichwa chake, akaweka mikono yake juu yake, sikio lake kwenye moyo wake, naye alikuwa ameshaaga dunia. Alianguka sakafuni huku mbindi yake akipiga makelele, jambo ambalo lilitatiza mkutano. Liliendelea sababu sikuwa na neno lolote la Bwana kwa yule mwanamke, basi nikaendelea. Walisema kitu kama kumwita nduke Branham, na wakasema hatutaki kumwita akiwa kwenye mstari wa maombi sababu yuko chini ya utambuzi. Kisha wakasema mwite Branham mdogo. Huyo alikuwa mbili nai mbili kwa vile alikuwa ni mwanamke aliyekufa, hakutaka kwenda. Unajua, watu huona shaka juu ya mtu aliyekufa. Hilo hilo ni, hilo ni ganda tu, hakuna kitu hapo hapo. Watu huwazia vya ajabu. Huyo mtu huyo hayupo hapo mwenyewe, wameenda zao. Na kwa hiyo aliogopa kumkaribia yule mwanamke kwa sababu amekufa. Hivyo mara Roho Mtakatifu akanena nami, nikaondoka mahali pale, nikashuka chini kwa vipandio, nikaja alipokuwa. Na nilipoanza kwenda tu alipokuwa, Roho Mtakatifu akanena nami, ndipo nikasema Mary. Akasema, naam ndugu Brana. Alikuwa mzima, na na hajawahi kutuona sisi hapo kabla, na ilikuwa mara ya kwanza mkutanoni. Uh, alafu huko uh, shoan, no hivi majuzi, yapata lo uh, ningesema isiyopungua kama miaka minne iliyopita au mitano, nilikuwa nikizungumza usiku mmoja kwenye gala ya silaha. Palikuwa na kundi kubwa la watu na mtu mmoja wa yapata miaka themanini nadhani na mke wake wa kupendeza kuwa wa dini ya Kiluteri, wanahudhuria lile kanisa maarufu la Kiluteri pale, nalisahau jina lake sasa, lilo kusanyiko kubwa sana la Kiluteri Amerika, kwenye kusanyiko moja kwa washiriki wa kanisa, na ni nchi maarufu kwa Luteri. Na nilipokuwa nikizungumza nilimwona mtu yule akitwa ki, kirudi nyuma namna hiyo na mikono yake ikainama, naye akaanguka kifudifudi akafa kiti. Ndipo mkewe akaanza kupiga kelele, akapasa sauti jamani, nisaidini, jamani, nisaidieni. Na nikaangalia nikasema, hebu kila mtu akiti, nyamazeni. Nilimngojea no, no, ilimngojea bwana anipene na nami shetani nilikuwa tu ninajitayarisha kutoa mwito wa madhabauni na hapo ndipo tu anapotaka kujionyesha. Kwa hivyo, uliwahi kuchunguza wakati unapoanza kutoa mwito wa madhabauni hata vitoto vichanga vitaanza kupiga makelele na mambo kama hayo? Huyo ni shetani. Ninyi ambao ni waruhuni mnaelewa kwa hiyo Bwana alinipa jina lake na mimi nikamwita naye akafufuka hivyo. Na asubuhi hii nilipokuwa ninageuka, tunaona na nimeona mara nyingi bwana Yesu akiwafufua wafu. Yule mtoto mchanga kule Mexico alikufa kwenye saa tatu asubuhi ile, na hii ilikuwa kati ya saa nne na saa tano usiku ule huyo alipofufuka na, na huo ni ushuhuda uliothibitishwa pamoja na ushuhuda wa daktari wa jambo hilo. Unaona kwamba huyu mtoto alikufa katika ofisi yake kwenye saa tatu asubuhi ile, nafikiri ilikuwa niumonia, na mtoto huyu anaishi leo kadiri nijuavyo mimi. Na ilo lilikuwa mbele loo jermani ya watu thelathini arobaini elfu. Ndipo asubuhi hii nilimwona ndugu yetu Weni kama anavyoketi. Alikuwa ameketi papa hapa sasa, lakini alivyokuwa anaketi papahapa mahali fulani ndani humu alikuwa amesimama, nasi tulikuwa tunaimba, na utukufu utukufu, haleluya na kupeana mikono. Nilimuona wakati ulipokuwa unamshika na kichwa kikarudi nyuma. Yeye ndugu Wei hana ugonjwa wa vitu kama kuzimia au kufanya hivyo. Yeye nilimwona akianguka kichalichali, kisha nikamwona mkewe ambaye ni nesi aliyehitimu akichunguza mapigo yake ya moyo yalikuwa yamekoma. Ndipo, ndipo naamini alikuwa dada nation bibi hapa, dada mweusi anayekuja kanisani. Baadhi ya walianza kukimbia mbele, na sasa yeye Bibi Wei aliendelea kunipungia the the mkono nitoke pale jukwani nije kila mtu anyamaze kimya, msiondoke vitini mwene, msiangaike kamwe. Katika nyakati kama hizo, unaona, hilo ndilo shetani anataka mfanye. Subiri tu uone ambalo yeye atasema. Kama ni mtu fulani anaenda, anaenda utukufuni, vema. Hatuna budi kuenda siku uh, moja. Hapana mahali pazuri kuliko uh, kanisani. Kwa hiyo, kwa, kwa hiyo kwa hiyo basi mumu humo katika nyumba ya Bwana. Kwa hiyo basi, lakini huyo mtu alikuwa anageuka nyuma, nikifikiri pengine jambo fulani basi amezimia au jambo fulani limemtukia la namna hiyo, bali nilipotazama, na kichwa chake kimegeuzwa namna hii, pia ilipoona mle ndani, sehemu ya chini ya macho yake imetokeza nje. Huwezi kufumba, huwezi kuweka macho yako katika hali ile. Kusimama kwa moyo ndiko kunafanya hivyo. Nami nikapita hii, naye kulikuwa na mtu fulani, mtu mkarimu alitandika akitu, akitu, kitu fulani cha kulazia kichwa chake. Hiyo hapo, miguu yake, micono na kila kitu vimekakamaa, ulisimama. Uso wake ulikuwa mweusi kama koti langu, uh, wekundu mweusi, uh, na macho yake yamepinduka nyuma. Nami najua ugonjwa mbaya wa moyo, najua wanavyofanya na jinsi eh, wanavyogeuka mtu mwingine yeyote aliyewahi kuona. Kwa hiyo niliweka mkono wangu kwenye mapigo ya moyo wake, na hakuna mapigo tena, zaidi ya yalivyo katika dawati hii. Hamna kitu. Yupo hapa nesi aliyehitimu aliyechunguza mapigo yake ya moyo hapa kuwepo na mapigo ya moyo mle. Basi juzijuzi nilipokuwa na ndugu wei kwenye utambuzi humu ndani, niliona kwamba alikuwa na moyo unaonong'ona hata hivyo. Kwa hiyo basi nikawaza, haya basi, kwa hiyo niliweka mikono yangu juu yake. Mungu mpenzi, ninaita katika jina lake Yesu Kristo, nafsi ya ndugu yangu wae wake urudi tena na Bwana Yehova anajua na Biblia yake ikiwa mbele yangu, ilisikika kama nilipouweka mkono wangu kwenye mapigo yake ya moyo, na kama nijuavyo, nitawajibika katika jambo hili siku ya hukumu kama ni makosa. Basi ilisikika kama mapigo ya moyo wake yalipiga mara nne au mara tano haraka, yakafanya t na kisha ukaanza ukienda tut tut tut tut, na alikuwa anataka mouth, kufungua mdomo wake kuniambia jambo fulani, na kujaribu kufanya mdomo wake na kugugumiza kwa namna fulani, akijaribu kutamka hilo, ndipo akatamka maneno ndugu Branham. Kisha ikaonekana kama kwamba angerudi usingizini au jambo fulani. Basi nikangojea kidogo tena, nikayachunguza mapigo yake yake tena yalikuwa yanapiga kawaida then, na alafu tena nikaangalia uh, naye akanitazama na yalikuwa uh, kwa namna fulani niliona hajifahamu, hakujua alipokuwa, ila moyo wake ulipiga kawaida naye um, Mungu alikuwa amemrudishia uhai wake tena so, uh, uh, say that kwa hiyo uh, na anasema hilo kwa heshima ya Yesu Kristo ambaye ni Mungu yeye yule, kwamba wakati asubuhi hii nilihubiri kwa kirefu, nikapita wakati wangu kabisa, nimechoka na kudofika, na kungewezekana kuwe na mambo mawili, au alichoka au nilipozungumzia juu ya kuwa na kinyongo, sio tu kumuumbua ndugu yangu, kama vile tungesema, kwa sababu nilikuwa ninakiri kwamba nina kinyongo. Na nadhani kama ningaliuliza usiku wa leo katika kundi hili la watu wanaosikiliza, ni wangapi ndani humu wanajua mna kinyongo, karibu kila mkono ungeinuliwa juu. Hili ujue ndikiwe wei, hebu nikuonyeshe kama ni utambuzi au la. Wangapi mnajua kama mna kinyongo? Inueni mikono yenu. Angalia hapo unaona. So, uh, lakini sijui know, kama mshtuko huo uh, wa kumwambia ndugu wei jambo hilo not... akalichukua kama kwamba ninamkemea au jambo fulani, basi ndiyo uh, sababu uh, uh, aliingia katika hali hii, kisha Bwana Yesu akamrudisha sasa. So, uh, mimi mimi uh, ni uh, nafikiri kwamba Mungu ye, men, ye yule ambaye yule mtakatifu mashuhuri Paulo alimwakilisha katika siku zake kwamba alipohubiri kwa muda mrefu usiku mmoja, kisha mtu fulani akaanguka akaaga dunia, ndipo Paulo alipomwendea yule mtu kwa neno la Mungu aliwaambia makutano wai wake umo ndani yake. Nafikiri kwamba inadhibitisha kwetu au kama aa, kamwe hujaliona hapo awali kwamba Yesu Kristo ni yeye yule jana, leo na hata milele pia. Yeah, yawezekana mambo yalikuwa hivi kwamba nimejaribu kulifikiria adhuhuri hii kwamba nimesimama hapa na kwa moyo wangu wote nimewaambia kweli kabisa, na kuwaambia kuhusu kinyongo changu, kisha nikakiri wasiwazi sababu, na kuwaomba mwombe kwamba utu wangu wa dani utabadilishwa kuwahusu watu anipate kufanya kama Bwana alivyotenda na kuthibitisha kwamba yeye bado atanipeleka kazini. Yeye aliachilia hilo litukie kuonyesha kwamba yeye bado huponya wagonjwa na angeweza kufufua wafu. Basi nafikiri ilikuwa tu uthibitisho wa yale ilikuwa nikihubiri na ambayo nimekuwa nikishuhudia kuhusu ufalme wa Mungu, na hilo ni jambo la jinsi ileile ile ambalo ndiyo kwanza yeye amwambie ndugu Robertson kule na mwingine wa hao ndugu. Sasa twampenda yeye kwa ajili ya hilo tunashukuru leo, nasi tunashukuru usiku wa leo kwamba ndugu weyi yupamoja nasi usiku wa leo, na hakika Mungu hajamaliza na ndugu yetu la sivyo angaliaga dunia asubuhi ya leo. Na kazi atakayofanya ndugu Wei nami, uh, nakutaka ujue ndugu Wei kwamba kanisa hili lote pamoja nami mwenyewe tutaomba kwamba Mungu atakuonyesha mpango wake kwa maisha yako na ya mkeo na mara ukiwa daili atakuweka humu, nina hakika yeye atalitekeleza, ndugu Wei, na sisi sote kama Wakristo tutashukuru kwa ajili ya ndugu Wei. Hilo ni kweli kanisa, na tutaomba kwamba yeye pamoja na dada Wei watapata mahali pao katika Bwana kwa utumishi wao maishani. Sasa pia nilitaka kuzungumza na ndugu Wei. Nilikuja mapema ili niweze kuzungumza naye na kutaka kujua maoni yake, au nini kilitukia naye, hajui unaona. Ulikoma tu naye akaanguka tu na kuaga dunia, hilo tu. Ndugu Wei alikuwa anataka na akauliza kama kuna mtu yeyote katika jengo hili ambaye Anashuka kwenda Arkansas ajumanne ama wakati wowote unako unaokwenda kwe kwenye mkutano huu sasa na, labda ni mkutano mdogo sana, ni undugu unakutana nami. Nafikiri ni huko juu mahali fulani porini au mahali popote pale huko juu, na pengine hakutakuwa na watu wengi sana, na nadhani mkutanoni, kwa sababu kwa kweli hata hawajui ninakuja bado, unaona, na kwa hiyo marafiki wangu huku itachukua siku moja au mbili usiku kabla hawajajua. Hata marafiki wangu huko Arkansas ambao wananinyua huko watakuwepo mkutanoni mbali. Kama kuna mtu anayekwenda na wangekuwa na nafasi eh, kumbeba mtu mwingine, ndugu Wei angefurahi kufanya hivyo, alisema eta ngazi ya eh, kuwa isingekuwa eh, mzigo kwa watu kwa kumtunza atakapokuwa huko, kwa sababu angeweza kujitegemea. Lakini ye, kama kuna mtu anayeenda, ingekuwa ishara kwake kwamba Mungu angetaka yeye aende, au angekuwa katika, angekuwa katika mapenzi ya Mungu akishuka aende huko. Kwa hiyo ninyi nyote mnamjua ndugu Wei, ameketi hapa pembeni. Ingawa mtu yeyote angetaka kumbeba, ambaye anaenda huko na ana nafasi kwa abiria mmoja zaidi, yeye angefurahi kufanya hivyo. Basi usiku wa Jumapili ijayo, Bwana akipenda, nitarudi nita, au asubuhi ya Jumapili ijayo hasa, na na kama ligunevo anaendesha shule ya Jumapili, na itakapomalizika nataka kurekodi kanda nyingine, nikiweza, na kama sikukosea, nafikiri nitazungumzia juu ya maisha yako. Je, maisha yako yanastahili ijili kwamba, yaani au je, mke wako maisha yanastahili ijili. Hilo ndilo ninalotaka kusema. Je, maisha yako yanayestahili ijili. Nami nataka kurekodi kanda juu ya hilo, bwana akipenda. now, tonight, na sasa usiku wa leo nimetangaza kwamba leo nitarekodi kanda hiyo. Mchungaji hata sidani, so, alihubiri, aliniita so, uh, tu uh, ili kuzungumza uh, hapa jukwani. Sasa basi I, mimi sijui so, sasa iwapo wao wana rekodi kanda kama unaona unaelekea au kile, kutoka au chochote kile unataka kutoka nje, hebu uwe kimya uwezavyo, kwa sababu hatutaki. Unaona, hizi hizi mikrofoni ni nyepesi sana, sana kwa kunasa, na zina nasa kelele ndogo sana, nasi tunarekodi, tunajaribu kurekodi kanda hizi kwa ajili ya ya huduma ya dunia nzima. Na usiku wa leo nataka kutangaza somo langu kama lile, baada ya mimi, mimi kusoma neno la Mungu linalopatikana katika Injili ya Mathayo Mtakatifu sura ya ishirini na nne, katika Injili ya Mathayo Mtakatifu sura ya ishirini na nne. Basi natuanze sasa kwenye aya ya thelathini na tatu na tusome maandiko basi. Kwa mtini jifunzeni mfano, tawi lake likiisha kuchipuka na kuchanua majani, mwatambua ya kuwa wakati so wa mfuno ukaribu. So nanyi kadhalika muyaonapo haya yote, tambueni ya kwamba yukaribu mlangoni. Amin, nawaambieni kizazi hiki hakitapita hata hayo yote yatakapotimia. Mbingu na nchi zitapita, lakini maneno yangu hayatapita kamwe. Walakini habari ya siku ile na saa ile, hakuna haijuayi, hata malaika walio mbinguni, ila Baba peke yake. Kwa hmm, maana kama vile ilivyokuwa katika siku za Nuhu, ndivyo itakavyokuwa kuja kwake mwana wa Adamu. Sasa katika somo letu, tunaona usiku wa leo tunaposoma kwamba sehemu ya kwanza ya sura hii inasema kwamba wanafunzi walimwita yeye kando ya mlima mlimani, wakamwambia dalili ya mwisho wa dunia itakuwa nini? Na ni nini dalili ya kuja kwako? Na ni nini utakuja wakati ambapo halitasalia jiwe juu ya jiwe kwenye hekalu? Sasa anaendelea kujibu, angalia hapa kwenye mstari wa kwanza. Yesu akaenda zake akatoka hekaluni, wanafunzi wake wakamwendea ili kumwonyesha jengo la hekalu, naye Yesu akajibu akawaambia, hamyaoni haya yote amina waambieni, atasalia hapa jiwe juu ya jiwe ambalo halitabomoshwa na wanafunzi wake. Hata alipokuwa ameketi katika mlima samahani, alipokuwa ameketi katika mlima wa Mzeituni, wanafunzi wake wakamwendea kwa faraga wakisema tuambie, mambo haya yatakuwa lini na ni nini dalili ya kuja kwako na ya mwisho earth wa dunia? Unaona, waliuliza maswali matatu, naye anajibu maswali matatu: ni lini utakuja, wakati ambao hautasalia jiwe juu ya jiwe; ni nini dalili ya kuja kwako; na vipi kuhusu mwisho wa dunia na wengi naamini kwamba sisi ndugu, tunafanya makosa kwa kujaribu kuliweka lote kwenye kuja kwake, lakini yeye anajibu maswali matatu mbalimbali aliyoulizwa. Kwa nini kungekuwa na uh, wakati ambapo halitasalia moja la mawe haya juu ya lingine? Jambo hili litatukia lini? naye ni nini dalili ya kuja kwako, na itakuwaje katika mwisho wa dunia? Unaona, maswali matatu mbalimbali, naye anaanza kwa kujibu mmoja, kuhusu lini mawe yangeachwa bila mmoja juu ya lingine. Ndipo baada ya yeye kumaliza swali hilo, basi yeye anaanza na dalili ya kuja kwake, na basi anaingilia mwisho wa dunia Now. We here one of the sasa, tunaona hapa, hapa moja ya mambo ambayo amba wanataka kuyazungumzia usiku wa leo ni kile kimulimuli chekundu cha dalili ya kuja kwake, nasi tutazungumzia to usiku wa leo juu ya siku za Nuhu Ndivyo so kutakavyokuwa kuja kwake Mwana wa Adamu. Na uh, sasa, ili lililijia mimi juzijuzi uh, so nami uh, nafikiri uh, labda ningejaribu uh, and... uh, kurekodi huu kwenye kanda na kuzungumzia juu yake. Ndivyo ni uh, kiandika maandiko kadhaa hapa ambayo ningetaka kuyarejea labda na kuyasoma katika muda kidogo lakini sasa, bwana wetu Yesu Kristo aliuliza swali hili, naye akawapa dalili ya kuja kwake, na mara yeye akasema hivi ingu na nchi zitapita, mbali neno langu halitapita. Halafu yeye akasema jifunzeni, mfano wa mtini, matawi yake yakiisha kuchipuka, matambua ya kuwa wakati wa mvuno ukaribu. Kwa hiyo myaonapo mambo haya yakietimia au yakidhihirishwa jueni kwamba wakati umekaribia, na kizazi hiki hakitapita hata mambo haya yote yatakapotimia. Kizazi kipi? Kizazi kile ambacho kitaona ule ukengeufu, tutakawazungumzia usiku wa leo. Kwa hiyo tufikirie hapo kuhusu kifungu uh, changu cha maneno uh, kama kimulimuli chekundu cha kuja kwake. Inanikumbusha kungojea kwenye stesheni ya gari la moshi, kwamba wakati mtu au uh, watu wanaposimama hapo karibu, kama vile wengi wetu tumekwisha fanya tulipokuwa tunangojea kupanda gari moshi na hatuwezi we kusikia gari moshi au you know, ulioni mbali, unajua wa, wakati umewadia, pengine station master anasema limechelewa ki, kidogo. Exactly, limechelewa kidogo, mbali hatujui ni wakati gani, lakini wana litawasili wana hivi karibuni. Nasi tunatembea tembea hapo stesheni, mikono yetu mifukoni na tuketi juu ya makasha yetu, kisha kwamka kwenda kununua kifurushi cha njugu karanga na kuzungumza na mtu aliye upande wa pili wa barabara lakini mara tu tunaona kitu kikitukia, kuna makelele yanayosikika nje kwenye reli, na tulipoona selo inashuka, ndipo kimulimuli chekundu kinaanza kumemetesha right. ni kitu gani? Gari moshi liko jengoni, ingawa huwezi kulisikia, ingawa huwezi kuliona. Kimulimuli hicho chekundu na kuteremshwa kwa ile selo kunaonyesha kwamba linakuja. Ndipo basi, iwapo unatarajia kuondoka kwa gari moshi hilo, afadhali utupe chini kifurushi hicho cha njuguranga, uwache kupiga domo, uchukue makasha yako ukajitayarishe, la, la sivyo utaachwa. Sababu litasimama hapo kwa muda mfupi tu, litaondoka. Iwapo bado ungali unasimama kupiga domo juu ya jirani upande wa pili wa barabara, utaachwa. Ni zaidi vipi basi tunapo selo ya kimulimuli kwamba Ye yuko jengoni, anakuja gari moshi la ajili ya zamani linapita, liko karibu sana na, tunapojifunza siku ya leo kuhusu kifungu hiki muhimu, dalili ya kimulimuli, kama Bwana wetu um, alivyoketi juu ya mlima, you know, na kuambia mambo haya yangetukia. Kama ilivyokuwa katika siku za Nuhu, hivyo ndivyo itakavyokuwa katika kuja kwake mwana wa Adamu. Sasa tunataka kurudi nyuma kwa kifungu kidogo na kuona iwapo tunaweza kuona kitu chochote katika siku hii ambacho inafanana na siku za Nuhu. Ndipo tunaweza kujua basi mahali tulipo katika siku hiyo ambayo Bwana wetu alizungumzia, kuona kama iwapo uh, twaweza kuona ulinganifu wowote na siku za Nuhu. Ili kulitenda jambo hili, nafikiri yatubidi kurudi nyuma katika kitabu cha Mwanzo, kwenye siku za Nuhu, na kama mtafungua pamoja nami tafadhalini, katika maandiko nyuma, katika Mwanzo sura ya sita, na hizo ni siku za gharika na uadilifu na hali za right siku ile. Mwanzo sura ya sita. Sasa tunataka kusoma, angalia na ulinganishe siku ile na siku hii. Tazama, ikawa wanadamu walipoanza kuzidi the usoni mwa nchi Neno la kwanza kabisa la tuonyesha kimwimli halisi kwamba ile siku imekaribia, kwa maana hakujawahi kuwa na wakati katika really historia yote so ambapo hakumekuwa na watu wengi hivyo na wanaongezeka haraka sana kama tulio nao leo hata ni vigumu kupata mahali pa kuishi. Basi kuna ongezeko kubwa sana la watu juu ya uso wa nchi. Mpaka sayansi inasema kwamba ikiwa wataendelea kuongezeka kama wanavyofanya, mnamo miaka ishirini, hata hakutakuwa na chakula duniani cha kuwatosha watu. Reader's Digest, naamini ndilo ambalo ilinukuu jambo hilo kwamba hata hakutakuwa na chakula cha kuwatosha watu ambao wanaongezeka haraka sana. Tunaweza kuangalia kila mahali na kuona kwamba sehemu zilizokuwa nyika zimegeuka jiji, hata ingawa upangaji wa uzazi umetia fora sana kuliko ilivyopata kuwa naamini. no, ilinenwa kuhusu oh, Chicago. Natumaini kunukuu takwimu hizi vibaya, bali kwa kweli visa vilivyoorodheshwa visa thelathini oh, elfu vya kutoa mimba kila siku sitini huko Chicago, visa vya, vya kutoa mimba kila siku s vilivyoorodheshwa vipi kuhusu hivyo visivyoorodheshwa kamwe? Unaona, katika jiji moja kubwa tu la watu milioni nne. Vipi kuhusu ulimwengu? Na bado watu wamesongamana hata hawawezi kuwashughulikia. India wanajaribu kuwa kukatiza sehemu ya kibinadamu ya mwanamume na kuwafanya towashi ili watoto wasizaliwe, kwa sababu wana wanaongezeka sana, milioni mia nne na sabini wakati huu huko India. Vipi kuhusu Ch China ambako ongezeko ni kubwa zaidi, Urusi na nchi zingine za ulimwengu? Watu walipoanza kuongezeka juu ya uso wa dunia, unaona sasa tunarudi kwenye wakati wa gharika. Wana wa kike walizaliwa kwao, wana wa Mungu waliwaona hawa mbindi za mwanadamu, ya kuwa ni wazuri, wakajitwalia hawa wake wowote waliowachagua. Bwana akasema, Roho yangu haitashindana na, na mwanadamu milele, kwa kuwa yeye naye ni nyama, bali siku zake zitakuwa i mi, miaka mia na ishirini. Nao Wanefili walikuwako injini siku zile. Tena baada yao wana wa Mungu walipoingia kwa mbindi za mwanadamu, wakazaa nao wana, au ndio walikuwa wanadamu hodari zamani, watu wenye sifa. Lo, niso somo jinsi gani tulilopata hapa, unaona? Sasa, moja ya mambo ya kwanza nayotaka uone kwamba wa wana wa Mungu waliwaona binti za wanadamu kwamba walikuwa wazuri. Sasa si nalielekeza hili ulimwengu mzima, lakini hapajawahi kuwa na wakati duniani kadiri inavyoweza kuwaza ni wakati ule tu ambapo kuliwahi kuwa na urembo wa jumla miongoni mwa wanawake. Basi mnaweza kukumbuka, baadhi yenu enyi wanawake wazee, na baadhi yenu watu wanaume ambao mnaweza kukumbuka huko nyuma miaka mingi iliyopita, jinsi ilivyokuwa shida ya kumpata mwanamke uh, mrembo. Bali leo huoni yeyote isipokuwa aliye mrembo. Ni kwa sababu kwamba wamefikia mambo haya yote ya kukata nywele zao na kujipodoa na, na aina zote za nguo za kutamanisha na kadhalika, wanaweza kujitoa wenyewe kwa njia hiyo. Jambo jingine mkono wasa and and daima, kuwa, wa saa umerudi nyuma kulingana na maandiko, na wanawake daima wanazidi kuwa warembo. Naweza kukumbuka nilipokuwa mfulana mdogo shuleni, nami ninageuka kuangalia watoto wadogo siku hizi wasichana wadogo wanaokuwa na naweza kutazama kufikiria juu ya wanawake. Nilipokuwa kijana mwanamume na kuwaangalia wasichana siku hizi, nakumbuka kungekuwa na msichana mmoja anayependwa na watu wengi, na hiyo haizidi miaka ishirini na mitano iliyopita msichana mmoja anayependwa na watu wengi, msichana mrembo na karibu kila mfulana alitaka kumwandama msichana huyu, kwa sababu yeye alikuwa maukia wa wakundi pengine katika wa mji mzima. Kungekuwa na wawili ama watatu wa hawa wanawake. Sasa wote wamekuwa warembo, wote hilo ni kutimiza maandiko na kimwimwi chekundu kwamba wakati umekaribia. Wamebuni vitu kama rangi ya midomo na na vipondozi. Hata mwanamke ambaye si mrembo sana bado anaweza kujifanya mrembo kwa yale vipondozi vyote vya kurembesha uso na ma mambo wanayofanya kujirembesha. Max Factor inafanya kazi mchana na usiku na kuna fedha nyingi zaidi zinazotumiwa kwa vipondozi Marekani katika mwaka mmoja kuwarembesha wanawake kuliko zinazotumiwa katika maduka ya vyakula. Hiyo ni kweli. Na sahau ni dola bilioni ngapi kila mwaka zinazotumika kwa vipondozi kuwarembesha wanawake wetu. Sasa sisemi chochote kupinga hilo, inawaonyesha tu kwamba kwa kwa ni kimulimuli chekundu kwamba wakati umekaribia. Kwani Yesu alisema mwenyewe, kama ilivyokuwa katika siku za Nuhu, ndivyo kutakavyokuwa kuja kwake mwana wa Adamu. Unaona jambo lile lile, no. watu walipoanza kuongezeka, watu wengi binti za wanadamu walikuwa wazuri, na wana wa Mungu waliwaangalia na wakajitwalia wake. Sasa huo si usemi wangu binafsi, ninalisoma katika Biblia ambapo Yesu alituambia turudi katika Mwanzo na kulinganisha siku hizi pamoja ongezeko la watu na urembo wa wanawake. Sasa hiyo ni ishara kubwa. Sasa onyo onyo la Yehova aya ya tatu. Bwana akasema mara baada ya jambo hili kutukia. Kumbuka Roho Mtakatifu aliandika Biblia na Yesu alipewa nguvu na utimilifu wa Roho Mtakatifu, naye alinena tu kwa Roho Mtakatifu na maandiko yameandikwa na Roho Mtakatifu naye yule hasa aliyeandika mwanzo sita alituambia katika Mathayo ishirini na nne Uh, tukijua wakati umekaribia, turejee katika mwanzo sita na kulinganisha na hayo ongezeko la watu duniani, na hata hivyo, upangaji wa uzazi na hayo mambo yote yanayotendeka, hata haulipunguzi linatendeka hata hivyo, kwa sababu tuko katika wakati wa mwisho. Basi angalia, mara kukaja wakati iliposema wanawake walikuwa warembo sana wenye sura nzuri sana, nasi tukilinganisha hilo kwa hili twaweza kulihakikisha sasa. Nilikuwa nikiangalia picha za wakati mrefu uliopita, wakati babu zetu walipovuka zile nyanda. Nisiwezi kukumbuka jina la jule mwanamke, lakini jina lake lilijulikana like toka San Francisco hadi hadi Boston kwamba ndiye alikuwa mwanamke mrembo zaidi nchini, Pearl White, naamini ndilo jina lake, wa miaka mingi iliyopita. Aliuawa na mpenzi wake Scott Jackson, na kama ungeiona picha ya huyo mwanamke, eti ndiye mpindi mrembo zaidi ya wote nchini, ingekuwa vigumu kwako kumwangalia. Angeonekana kama kitu cha kale hapa nje barabarani, kwani karibu mwanamke yeyote ambaye ungemwangalia kwa namna yoyote upendavyo angekuwa mrembo mara tatu zaidi yake. Mwanamke yeyote leo ambaye ungemwona akipita barabarani, unaona ni kuongezeka urembo wa mwanamke. Na alafu nimeshangaa kama wanawake wetu wanatambua wa hili na wanaweza. Hiyo ndio sababu nataka kanda hii iende, ili ili usiweke sana. Tunataka muwe wenye sura nzuri, lakini tunataka muwe, muwe wa kawaida, hatutaki muwe wa kijuujuu. Baadhi ya wanawake hawa wa urembo, kama ungewachovya kwenye pipa la kuvulia muda kidogo na kuwaosha wangeonekana tofauti kidogo, na, na kuwavalisha jinsi iwapasavyo kuvaa, lakini wao wa, wa, hawafanyi hivyo, wala huwezi kuwaambia vinginevyo, na tutalifikia hilo baada ya muda kidogo, lakini ni kile kile kimulimuli chekundu kiakumbuka, watu walipoanza kuongezeka juu ya nchi na wanawake wakawa warembo ni saa hiyo ilikuwa wakati huo ambapo Bwana akasema roho yangu haitashindana na wanadamu. Unaona ule mfumbato, unaona mkono wa Mungu. Roho yangu mbindi za wanadamu alikuwa urembo nao wakajitwalia wake, naye akasema basi roho yangu aitoshingana mwanadamu milele, itazifupisha siku zake. Sasa ya ine, nao wanafili walikuweko duniani siku zile, tena baada ya hayo, wana wa Mungu walipoingia kwa mbindi za wanadamu, au, au mbindi za mwanadamu wakazaa nao wa bwana, na hao ndio watu waliokuwa hodari zamani, watu wenye sifa. Umechuguza, hakusema neno kamwe kuhusu ndoa. Angalia, wana wa Mungu wakaingia kwa mbindi za wanadamu, hakuna neno kuhusu ndoa. Na kama ukilichukua katika kijunani cha asili hapo maana ya neno hilo kinasema, nimeliandika hapa mahali fulani, mke, walijitwalia wake katika aya ya tatu, walijitwalia wake katika Kiunani niliangalia adhuri ya leo, halikusema walijitwalia wake, lisema walijitwalia wanawake, sio wake. Sasa hebu e, ilithibitisha hilo na emfatiki na, Daglot, uone kama hiyo si kweli. Walijitwalia wanawake, siyo wake. Walijitwalia tu kama walivyokuwa wapenzi wa holela, kama vile ilivyo leo. Maneno mengine, walikuwa vimada asiku hizo, kama tu walivyo leo. Walishika njia yeyote waliyotaka na kujitwalia mwanamke yeyote waliyeweza Sun... wakati wana wa Mungu sasa, wengi wao husema hapa kwamba aa, walikuwa ni malaika walioanguka na kadhalika, na hao wanaume na wanawake. Lakini kuonyesha ya kwamba ni kosa, ni kosa kabisa, Biblia hasemi mahali popote kuhusu malaika kuwa aidha wanaume au wanawake na isitoshe hakuna mwanamke ma, aliyetajwa kuwa ni malaika katika ya biblia kamwe sasa kama unataka maandiko juu ya jambo hilo madhao ishirini na mbili ishirini na kadhalika unaweza kulipata sasa hilo hilo hakuna kitu kama malaika mwanamke hii ndio sababu kwamba mhubiri mwanamke malaika ni mjumbe na a, ni nani malaika ni mjumbe, na hakuna kitu kama hicho, bali unaona, wamebadilisha leo like kama ilivyokuwa siku hizo. Sasa ni na mambo yaliyoandikwa hapa ya kihistoria, hatunataka kuyafikia katika dakika chache. Angalia wanawake wa siku ile katika, katika siku za Nuhu, lazima walikuwa ndio maongezo ya siku ile, unaona. Amba, kuwa, wana wa Mungu wase wana wa sedi waliwaona binti za Kaini kwamba walikuwa warembo. Kwa nini walikuwa waovu? Nao walikuwa binti za Kaini. Wana wa Mungu walipowaona binti za wanadamu walikuwa warembo, wakajitwalia wanawake. Ndipo wana wa Mungu walipoanguka kutoka cheo chao na Mungu na wakawa wenye kuandama wanawake. Na kama hivyo sivyo mambo yalivyo leo hii, sijui yalivyo, hiyo ni kweli. Mwanamume hata angalia a ma mapenzi yetu leo angalia, ya kile kitu unachotaka kuangalia Chunguza jambo hilo kila mahali, iliyoonekana katika siku ile. Lazima walikuwa wanawake wazuri, wanaume walikuwa watumwa kwao. Historia inasema kwamba wanaume kwa kweli walikuwa watumwa wa wanawake, kwa sababu walikuwa warembo sana, hata wakawa watumwa, kwa kweli waliwatengenezea madhabahu wakawaabudu. Na hebu wazia, kwa kweli waliabudu mwili na damu ya mwanamke zamani zile. Hiyo ni historia. Basi linganisha hilo na leo, ni kitu kile kile, ndugu yangu. Mwanaume kwa kweli wanawaabudu wanawake. Mbona katika nchi yetu wenyewe Bibi Kennedy anafikiriwa mara mbili zaidi kuliko ilivyo kwa rais. Hiyo ni kweli. Na iwapo siku zote unazungumza kuhusu mwanamume kama ana mwanamke anayevutia, haya basi. Na sasa wanasema hivyo kuhusu kuendesha magari, unawasikia wakisema wanawake ndiyo madereva walio bora sana, sivyo? Kwa sababu nitawaambia kwa nini. Mimi na mbili tunasafiri kote Marekani kujionea wenyewe, tuliweka ra ramani ndogo katika ninino kijibao kidogo cha kuandikia, tukaandika mwanamume na mwanamke, na kila wakati mwanamke alipokosa tuliweka alama upande wake na mwanamume alipofanya kosa tungeweka upande wake. Na katika mia tatu tunawaita zomea wamewekwa kando ya barabara. Ungalishangaa, yeah, kulikuwa wana na wanawake mia mbili na themanini ukilinganisha na wanaume kumi na tisa Lakini unajua kwa nini hawapeleki hilo kwenye mahakama za polisi? Polisi hawatamshika msichana mrembo mmoja katika elfu moja kweli. okay. atachukua okay. namba yake ya right. simu bali hatamkamata, na hivyo ndivyo ilivyo. Si ajabu rekodi hazilionyeshi unaona. Kwa sababu wanaume leo wako kama walivyokuwa katika siku za Nuhu, wanasujudia madhabahu ya wanawake warembo. Hiyo ni kweli. Lo, jamani, jinsi! Hapana budi ilikuwa mbaya sana siku hizo, jinsi walivyoabudu hao wanawake, wakiacha miili yao hivyo wapate kutamanisha na kama walikuwa hodari zaidi kwa kufanya jambo hilo kuliko walivyo siku hizi, na furahi siku ishi wakati huo. Hebu lilifikiria jambo hilo, jinsi ambavyo wao tu, jinsi ambavyo wanawake wameanza kutenda wanavyotenda sasa. Angalia, Biblia inasema walikula na wakanywa. Sasa hilo hilo ni halali, hakika. Ndoa ni ya kuheshimiwa. Mwanamume mwanamume anamuoa mwanamke, hilo ni jambo la heshima, hilo lilianzishwa na Mungu. Mbali inapokuja wakati mwanamume anamchukua mke wa mtu mwingine, au amtwae kijana mwanamke au mwanamke fulani, haidhuru yeye ni nani, avunje nadhiri yake ya ndoa na kufanya jambo ambalo si halali, ni dhambi mbele za Mungu na Biblia inazungumzia jambo hilo na kulipinga kwa ukali sana. Sasa angalia, hiyo inasema hivyo, ndoa Mungu aliianzisha hiyo huko Edeni, bali yeye hakika alilaani uzinzi na wanaume hawa wana wana wana wana na wanawake katika siku ile walikiuka amri za Mungu, na wakajiamlia wenyewe na kulitenda kwa vyovyote. Sasa linganisha jambo hilo na leo, iangalie kama ukitaka kuona kwamba gari moshi tayari limefika. Hebu wazia hilo kindani sana. Sasa kwa kuwa Yesu Kristo asiyekosea ndiye aliyesema maneno haya. Unaona, basi angalia ya Biblia ilisema hapa, walikula na wakanywa, bila shaka pamoja na wanawake warembo. Sasa tunatambua kwamba hilo ni sawa, kula na kunywa, hizo ni moja za kawaida za maisha, hatuna budi kufanya hivyo, bali ikiwa hilo ndilo linalojaza akili yako. Leo hii watu wamekuwa walafi walefi wanawake wakinywa pombe hotelini, na ulienda mahali ambapo po pombe kali na vinywaji vikali sana vinaandaliwa, wanawake wanakunywa zaidi ya wanaume. Yesu alisema kama ilivyokuwa katika siku za Nuhu, walikuwa wakila na kunywa na kuolewa mana mengine walikuwa wakiishi na wanawake bila ya kuoa. Na leo mbona imekuwa desturi kabisa? Walikuwa na rino ambapo ungeweza kuoa na taliki na kuoa tena yote katika siku moja. Lakini tendo hilo sasa ni la kizamani. Hawa hawa waume kama wajiitavyo na hawa wake hubeba funguo mbalimbali mbali, za vyumba kwenye miji hii. Sasa mimi usafiri na naishi katika miji mikubwa na najua hilo ni kweli, kwamba mume ana miadi yake na mke ana miadi yake, kwamba mume ana miadi yake na mke ana miadi yake, yake, na yake, na yake, na yake. Naam, ni kusanyiko la ufundo hivi kwamba hata imezaa kundi lala kizazi teketeke kivivu kisichopaa kinachoelekea Jehanam. Miaka michache iliyopita, angalia ambapo binadamu amefikia katika mwili wake, angalia alipofikia kwa mambo aliyotenda. Sayansi daima inajaribu kutengeneza chakula bora zaidi, mahindi ya kisasa na na nyama za kisasa, nyama za kisasa, na huku chakula hicho hakifai kabisa, kinaoa wa watu nao hawatambui. Mbona mnamo miaka michache ijayo hawatakuwa kitu, ila kundi la watu yavuyavu miaka yavu, hamsini iliyopita michezo ya kandanda iliendelea kama ilivyo siku hizi, wala hukusikia kama mtu yeyote aliyeumia. Sasa inaua dazeni moja au mbili kwa mwaka. Mpira utampiga mtu, yeye hana chochote ndani yake cha kushikilia uhai wake mle ndani. Yeye yuko kama asili, unampiga ni teketeke sana, amekwisha kufa. Wakati bov Simmons alipopigana na e, naamini walipigana raundi mia moja ishirini na tano adhuri moja, mikono mitupu. Wakati watu wao, kwa ngumi hiyo ya mikono yao wangeweza kuchukua mbili kwa nne kwenye nchi nne na kuponda ile mbili kwa nne bila kitu ila ngumi kavu tu, walilala wamechovya mikono yao katika siki kuzifanya ngumi zao ziwe ngumu, na ra raundi haikuwa ndogo ya dakika mbili tatu kama tulizonazo leo. Hawakuwa wamevaa anglavu zenye manyoya mikononi mwao, na hakuna mtu aliyewawa nao. Wakapigana raundi, ilikuwa ni kubwaga chini, ilikubidi umwangushe mtu chini. Nao walipigana mara mia moja na ishirini na tano wakibwagana chini, au walikuwa wanaume? Na leo itabidi wakomeshe mashindano ya dondi na And huku wamevaa glavu zenye manyoya laini mikononi mwao na katika makonde yao, hawawezi kupigana raundi mbili au tatu bila ya mtu kuuawa. kuna nini? amefanywa kwa tita la sijui takataka nyororo, mchanganyiko mtupu, mpaka kizazi chote kinakufa hivi. Biblia haikusema hilo kwamba wangekuwa dhaifu zaidi na werevu zaidi? Ona jamii ya wanadamu wataishi kwa kidonge, watakula kidonge kwa chakula chao cha kutwa, si kitu ila kundi la watu wenye kufuta sigara, kunywa wiski, wanaokimbilia vinywaji vikali, kundi lililo haribiwa na madawa ya kulevya na ya kujidunga sindano, matineja shuleni na ufunzaji sheria wa watoto. Si ajabu mama yake akiwa ya huko barabarani akitenda jinsi anavyotenda, inamtumbukiza in mtoto kwenye jambo lilelile. Yeah. Yep. ongezeko Women la wanawake warembo, maisha ya umma yamevurungika. Lo, jamani, ni jambo kuu jinsi gani katika siku tunayoishi, jinsi wanavyolitenda ili ni kuchukuliana na hilo, hawataepuka. Wanafanya nini? Kama tu walivyotenda wakati huo, wanadhihaki amri za Mungu. Mungu alisema uzizini, lakini wanaonyesha kwamba wanaweza kulitenda na kuepuka. Wanafikiri wataepuka mbali, hawataweza kamwe. Labda hupaswi kuja kusikiliza haya. Hata hivyo, Mungu alisema kwamba huu ndio wakati ambao kimulimuli chekundu kingememetesha. Yesu alisema hivyo. Sasa ni, ni dhambi ya jinsi gani wanaotenda na kuchekelea dhambi mara nyingi hiyo. Jambo lile ambalo Biblia hii inaliita ufisadi, ulimwengu leo unaliita jema, unapowachukua wasichana wadogo na kuwavua nguo zao na kuwaweka nje huko, huku wamevaa kaptura, wamevaa suruali na kadhalika, na kutembea barabarani, na wanafikiri ni sawa kwa msichana kuonyesha mwili wake wa kike ambapo Biblia inasema ni dhambi, ni chukizo, lakini ulimwengu uliita jema. Unaona wanafanya amri za Mungu na kanisa alisemi neno juu yake kaca. Oh, maadi ambapo mtu fulani oh, anapata kusimama katika jina la haki, katika jina la oh, Yesu Kristo oh, na kulikonesha jambo hili yeah. msomoja tutawajibishwa jambo hilo siku ya hukumu. Naam, kama hili likisikika la kale na la kijinga kwa mtu fulani, chunguza miaka michache kule nyuma, halafu uone yanayotendeka sasa, halafu uwazie ya usoni. Hakuna ya usoni ila huja kwa Bwana. Angalia, linganisha wanawake hawa wa nyakati zilizotangulia gharika na yanayotendeka leo. Chunguza walivyokuwa, chunguza walivyotenda wana wa Mungu, chunguza wanavyotenda leo. No, ilikuwa nimeketi mkutanoni si muda mrefu uliopita, so, na karibu nizimie wakati hao wote. Ilionekana kama kila mtu anafurahia mazungumzo ya muhudumu fulani aliyekuwa anasimama jukwaani, nami nilikuwa nimeketi pembeni basi akaja ki, kijana mwanamke naye alikuwa amevalia vibaya sana. Na akaja akitembea ndani ya kanisa hili, kama inavyosema Biblia, akienda kwa hatua za madaha, na kila maubiri jukwani pamoja na kusanyiko, kila mmoja akigeuza kichwa chake na kuangalia wakimfuatilia msichana huyu, nami nikafikiria andiko hili Wana wa Mungu waliwaona binti za wanadamu, wanawake wa rembo, wenye dhambi, wasiomcha Mungu. Lo, jambo hilo limeyavunja makanisa mengi vipande vipande, liliondoa roho wa Mungu. Angalia, waliwaona binti za sa wanadamu. Sasa wana kumbuka Yesu Kristo asiyekosea alisema kwamba mambo haya yangekuwa hivi katika siku hii. Yeye alisema mnaonapo mambo haya yakitimia, basi mnajua kwamba wakati upo mlangoni. Sasa hakuna watu wengi watakaosema hayo. Kuna wahubiri wengi ambao hawangesema hayo. Angeweza kama angetaka, lakini kama angesema kusanyiko lingemfukuza. Hiyo ni kweli kabisa, yeah. Hili hapa, yeah. Kuna jambo moja, kama mtu ameitwa na Mungu, yeah, atadumu na Biblia hiyo, si jali ambalo litampasa kutenda ya, yeah, kubidi ukumbuke kwamba hilo ni kweli na kweli hufunga au huweka huru, na hivi ndivyo Yesu Kristo alisema. Hasa bwana wa Mungu walianguka kwa sababu ya maumbo mazuri na nyuso za mbindi za wanadamu, na hilo ndilo tulilo nalo hasa leo hii, jambo lile lile tena. Sasa linganisha siku ile, ongezeko la watu wanawake wakizidi kuwa warembo, wana wa Mungu wakianguka, wana kuolewa, kesi za talaka, kuishi katika uzinzi na kadhalika. Mbona tunasema, ndugu Branham? Hebu kidogo, sijui sikiliza, ndugu, kabla tu ya kusema kitu, sikiliza hili. Yesu Kristo alisema kwamba kila mtazamaye mwanamke akamtamani amekusha zini naye tayari mwenyoni mwake. Na unapoona mtu anapotoka afisini mwake, anapotoka kanisani, anapotoka nyumbani mwake akaingia barabarani, unaona nini? Kila onyesho, kila, kila upande la mili na damu ya wanawake, nguo zilizobana, uso mzuri unajaribiwa. Ilo ndilo Mungu alisema lingetukia, hilo litukia hapo. Basi wakati upo mlango, kama ilivyokuwa katika siku za Nuhu, wakati mwana wa Mungu walipowaona mbini za wanadamu na wakaanza kujitwalia wanawake. Wanaona? Basi sasa angalia, tunaona kwamba jambo lile lile leo tunaona katika historia kwamba walikuwa wanatamanisha sana mpaka wana wa Mungu wakajitengenezea madhabahu za wanawake kama vile ya Venus na kadhalika. Wanaona, wao walitengeneza madhabahu kisha wakayasujudia. Unaposema ndugu gana, hatuna mambo kama hayo leo, usingeweza kulinganisha zamani hizo na siku hizi. Samahani, naamini no, mbaya zaidi leo kuliko ilivyokuwa wakati huo. Tunaona nini TV? Hata huwezi kuchukua gazeti bila kuona kila kitu; unachoangalia kimejazwa wanawake, wanawake warembo, katika kila kasha la wiski, katika magazeti, wamevalia kizinivu na kiwesherati kwenye well, TV, katika kila kitu ni baadhi ya wanawake waliovalia kizinivu, wanawake warembo, na tunaona kwenye matangazo ya ya sigara. Kila kitu ambacho unaweza kuangalia utaona kwamba ni mwanamke anayevutia. Hata uwezi kuona tangazo la soksi ndevu za hariri mpaka uone namna fulani ya miguu nyembamba imeingizwa ndani yake. Hiyo ni kweli. Lakini ni nini? Mbona hivyo? Inakumbuka mtu aliyefanya kazi kwake, Chris Meisna juu hapa pembeni. Wengi wenu mnakumbuka Chris Meisna kewake Lilian, jina lake lilikuwa Lili nafikiri Elinga na no, wakati alipo mtu mmoja alimjia huyo alikuwa msichana mwenye sura nzuri na mtu fulani alitaka apate ruhusa toka kwa baba yake, na kuweka uso wake, picha yake, sura yake kwenye kasha la premende. Na huyu mzee mluteri wa kijerumani akasimama kwa miguu yake, akasema, huko ni kunitusi mimi, kuweka picha ya mbindi yangu kwenye kasha la premende, ikaenezwa nchini kote na leo je, wakati vibao vya matangazo televisheni, kila unachoangalia ni wanawake waofu wachafu washerati wasio mcha Mungu. Hilo ni kweli. Ni nini? Gari moshi ile, gari la kale ile, gari moshi la kale tayari limo jengoni. Sasa Biblia ilisema hivyo Litakuja hivi karibuni, tunasikia sauti yake. Tunazungumzia mambo mengine kuhusu jambo hilo mbali. Kumbuka, hiki ni kimulimuli kingine, moja ya vimulimuli ambavyo vimemetesha mbele yetu leo no. Tunaona hali ya taifa, tunaona furugu za siasa, tunaona hali ya kanisa, tunahubiri juu ya yote. Oh, hayo mbali. Hili ni jambo jipya, ni jambo ambalo halipendwi kuzungumziwa sana na watu, bali lazima lifanywe kwa maana ya bidi kuwa na sauti inayolia. Kumbukeni maneno jeli haya yanayonena usiku wa leo, kukutana nami huko ng'ambo kwenye hukumu. Naona ilipomwona mwanamke huyu, si muda mrefu uliopita, kwenye ono alilonionyesha Bwana, nikamwona akifa. Huyo, siwezi kukumbuka jina la mwanamke yule, yeye Marilyn Monroe namsikuwa nimemwona hapo hawali, siendi kuona sinema, bali ilikuwa nimemwona ni, ni msichana yule, naye alikuwa anavutia, naye alikuwa akijaribu kukifikia kitu fulani, alikuwa anakufa, alikuwa ana ugonjwa mbaya wa moyo. Ndipo Bwana akasema sasa, wewe useme kwamba amefariki yapata saa kumi. Hakujiua, kasema, lakini unaweza kusema alikufa kwenye saa kumi sababu ni saa kumi kasoro nukta chache. Niliona mahali walipompata. Basi nilimwambia Bili, nikaiambia jamaa yangu, wale waliokuwa pamoja nami kuhusu jambo hilo, na siku chache baadaye ikawa Marilyn Monroe ndiye aliyefariki. sasa Nilipokuwa Canada juzijuzi, watoto juzi, wangu walizidi kuniambia mahali fulani ambapo bibi fulani alitupangisha nyumba, alikuwa na televisheni, nao wakasema utakuwa na mchezo wa kuigiza uitoa mto wa kutokurudi. Huo ndio mto ninakovua samaki wakati wote, na John Smith rafiki yangu ndiye anayefanya safari hiyo, kasema wamefanya sinema yake. Wakasema, baba, pengine bwana Smidi yumo kwenye kipindi hicho, ungetaka kukiona vema. Nikasema, nitakaporudi kutoka Canada kama nikiwahi kwa wakati mzuri, nitakiona vema. Wakati mchezo ule ulipokuja, nikaenda kule kuona, nikaenda kuona. Ndipo nilipoenda aliyekuwa akicheza ni nani? Ila Merlin Manro. Sasa huyu hapo amekwisha kufa mwaka mmoja au zaidi. Huyo hapo amevaa kiuesherati, ush, kitupu. Hiyo hapo sauti yake ingali na cheza, na itacheza kwa miaka na miaka kwenye hiyo kanda ya sumaku. Kama kanda hiyo ya sumaku ingeshikilia kitendo chake, ambapo kama angeweza kuangalia kutoka mahali alipo usiku wa leo, natumaini ameokolewa, lakini sijui hilo, ni juu ya Mungu. Bali kama angeweza kuangalia nyuma, hawezi kukana hilo, hawezi kuikana hii, kwa sababu tunayo ni zaidi jinsi gani. Mungu ana kila msogeo, kila kitendo kwenye kanda yake, yeye yenye ye uwezo mkuu sana ambayo itakuwepo, hatuwezi kuikwepa, ipo papa tena. Kumbukeni, kama kungekuwa mikrofoni imekaa papa hapa ambapo hili lipo, na nilikuwa nikiutangazia ulimwengu sasa, watu wa ulimwenguni kote wangesikia sauti yangu, kabla hata haijafuka mibara hii kuwafikieni ninyi. Hilo ni katika elektroniki oh, uh, um, za ulimwengu you know... na unajua, sauti hiyo hawezi kamwe kufa kamwe. Sayansi inadai katika miaka ishirini, kama wanaweza kuendelea wanavyoendelea sasa, kwamba tunasa sauti yenyewe ya Yesu Kristo wakati alipokuwa duniani, kwenye miaka ishirini tangu leo, kwa sababu ni kama kuangusha achangarawe kwenye kidimbwi huenda, mawimbi yake si madogo, hatimaye yakafifia, usiyaone tena, bali sayansi inadai yanarudi kwenye ukingo mmoja, yakafuka bahari hadi ukingo wa pili, na kusogea huku na huko, na hayafi kama. Wala pia maneno unayonena yatakutana nawe siku ya hukumu, nayo yatakuhukumu ao yatakuokoa, na hatuwezi kamwe kukwepa jambo lolote. Nasi tunafahamu sana, picha za watu zinapita moja kwa moja katika chumba hiki. Sasa kama waamini hilo, fungulia televisheni na kuna sauti za watu, lakini hizi zetu hazitazihisi sasa. Wana stesheni ya kutangazia na mtambo wa sumaku au bomba au kioo ambacho unasa sauti hizo na kuzitoa tena. Na jambo pekee Biblia ilivyo ni hili neno la Yesu Kristo ambalo yeye alilinena, nayo yanaishi kweli, kama tu neno lingine lilivyo ulimwenguni usiku wa leo. Sasa wapo, moyo wako tayari umesafishwa kwa damu ya Yesu Kristo, na unakuwa chombo cha kupokea toka kwa chombo kinacho tuma ni yeye jule jana lionaata milele na anafanya mambo yale yale yeye aliyofanya, sababu ni neno lake, aliwezi kufa yanaishi milele hai. Walazimu kuchukua chombo au miaka ishirini tangu leo, tunalipokea hilo sasa hivi. sasa hivi sasa namu, basi tukiishi katika siku hii maarufu ambayo tunaishi inayo karibia kuja kwa Mwana wa Adamu na taa zinamulika kila mahali za kuja kwa, tunaiona katika siasa, tunaiona katika kanisa, tunaiona katika siku hizi, tunaiona katika kila mahali tunapoiangalia. Tunaona jua halionekani kama lilivyokuwa hapo awali, ulimwengu umevurugika. Wananiambia sasa hivi kwenye ncha ya kaskazini mle ndani kwamba bahari imekuwa ni na sahau a kiasi gani kina kirevu kuliko ilivyokuwa. mlango bahari wa Bering ungaliweza ungaliweza kuvuka kwa miguu. Sasa kuna kina kirevu sana cha futi nyingi kwenye mlango bahari wa Bering. Kwa nini dunia ina fimba katikati, inakuwa na kina kifupi hapa ambapo ilikuwa na kina kirevu na kuwa na kina kirefu hapa ambapo ilikuwa na kina kifupi. Ulimwengu umefurugika kabisa, unabatabata, unawayawaya, maumbile ya asili yote yanaachilia na kila kitu tunachoweza kuona na sasa usiku wa leo, tunaona kwamba maumbile yenyewe yanaonyesha katika jamii ya binadamu dalili ya kuja kwake, kwa kuwa wana wa Mungu na mbindi za wanadamu wanakuwa warembo na jinsi wanavyojitwalia wanawake. Ni saa ya jinsi gani tunayoishi. O jemani! jinsi ilivyokuwa katika siku ile. Halafu tunaona katika historia ya jambo hili kubwa la kutisha la wanaume wakiwaabudu wanawake, tunaona wana kwamba siku hizi ni ulimwengu wa wanawake. Ilikuwa Switzerland, si muda mrefu uliopita, na nilikuwa nikizungumza. Na sasa sina neno dhidi ya wanawake wetu wa Kristo, la Bwana wao ni lulu. Nazungumzia kuhusu mwenendo wa ulimwengu. Kulikuwa na bibi aliyekuwa anasafiri pamoja nami kwenye gari, ndugu Gogo Bun na mpenzi wake ambaye alikuwa akisafiri naye. Yeye ni mtu wa kama, kama karibu umri wangu, hajawa mzee, kapera na alikuwa anatembea na bibi mdogo. Ndipo basi mmoja wa wasichana kutoka kule naye alisema, Ndugu Branham, tuambie kuhusu Marekani. Tusikia kwamba wanawake kule ni ulimwengu wa wanawake kule. Bila shaka hiyo ni kweli. Siku zote nimetamani ni kwenda. Nikaanza kuwaelezea ati nini ndiyo ilibadilisha wazo lake mara moja vema, akasema ungewezaji kuishi maisha ya Kikristo mahali kama hapo? Basi fikiria <manyan> hilo. Nilipokwenda kule kule Rumi <manyan> na nilikuweko chini <manyan> huko <manyan> San Angelo <manyan> yale mapango ya kuzikia watu, ilikuwa linashtusha. Nilipotoka kwenye hoteli yangu na kusuka kwenda mahali panapoitwa sarafu tatu ndani ya chemchemi wanawake barabarani, jinsi walivyokuwa wachafu. Wanawake wanatoka na kukuomba wape miadi wa kila aina, timu sampuli. Basi ni sahau ni wangapi waliomjia mbili na mimi na ndugu Bet kabla hatujafikia kile kidimbwi pamoja na yule mtu wa TWR ambaye alikuwa anatuongoza. Nikasema, hivi inawapasa wanawake hawa kuishi namna hiyo? Kasema la, wakati askari walipokuwepo hapa walilizoea jambo hilo, na hata hivyo wana kazi nzuri na bado wanaendelea. Lakini hata mahali kama hapo lipofika sehemu ya San Angela, ule ubao mkubwa pale kutoka Vatican uliosema tangazo kwa wanawake wa Marekani. Tafadhali hiva ni nguo kabla ya kuingia humu mpate kuwaheshimu wafu. Nilimwona msichana wa Kimarekani aliposhukia Paris, ambapo ni kwa kweli moja ya mitindo yetu ilikuwa inatoka Paris. Mbali, msichana yule alikuwa amevalia kizinifu sana, akiwa na mama yake na baba yake, mpaka askari waliokuwa wanafanya kazi nje kula kule waliangusha shululu zao na vikoleo vyao wakakimbia kule kuangalia kituko hicho, kumwangalia huyu msichana wa Kimarekani akipita. Sisi tunaongoza katika mitindo ambapo ilikuwa Paris, bali sasa wanakuja humu kuokota takataka, uchafu mtupu Nation, na taifa hili ambamo ndiyo kwanza ufufuo upite huku, mpenzi Bwana Yesu akionyesha ishara zake za maajabu na rehema, na juu ya kunena kama ilivyokuwa katika siku za Nuhu, huku taa zikimulika huku na huko. Mungu ambaye anaweza kufua mfu kutoka katika kitanda chake, Mungu awezaye kuwaponya wagonjwa, Mungu anaweza kutabiri mambo kabla hayajatukia na kuyafanya makamilifu kabisa kila wakati bila kushindwa. na wanaweza kuabiria. Wanawake wetu wa Marekani nao wanazidi kuwa wabaya zaidi kila mwaka. Huko Bombei, namaanisha huko Dabani, Afrika Kusini ambako kulikuwa na wananchi mia mbili elfu wamekusanyika mkutanoni wakati ulipotukia mjiza mkuu uliotendwa na Mungu. Na niliona wananchi thelathini elfu wanaovaa mablageti, wanawake wamesimama pale, wamevikwa kitambaa kidogo cha nchi nne cha shanga tu ambacho kiinyinginia hu mbele na no. Wanaume hawana nguo, kitambaa kidogo cha shanga cha nji ine, uchi. Blanketi waliolalia ngozi ya mbuzi wanapewa hiyo. Wao wanapofikia umri fulani, basi wanavaa hiyo, hulala nayo, hujifunika hiyo. Wanapokufa huzikwa nayo kwenye zizi la ng'ombe mali fulani. Nami waona hawa wanawake, watu wa nyuma kwelikweli. Hata mwanamke mmoja akazaa mtoto mchanga huku ameketi futi ishirini toka lipokuwa akwenda kama hospitalini, wao na mwanamke fulani walimsaidia hapo mara moja, na mnamo dakika tano yote yamekwisha. Akakichukua kile kitoto akakishikilia kifuani mwake kipate kunyonya. ni wa nyuma namna hiyo mbali, walipoona uwezo wa Mwenyezi Mungu ukija juu ya mfulana ambaye alikuwa anateseka sana na hata hakuwa na akili timamu, naye akainuka akiwa na akili timamu akimsifu Mungu. Wananchi thelathini elfu waliofaa mablageti wakampokea Yesu Kristo kama mwokozi kulisikia nini? Kumbukeni, hilo ni, yeah, ni jambo kubwa kuliko Pentekoste mara kumi, yeah, thelathini elfu, na hakuna mtu uh, Niliwaangalia wanawake wale kwa macho yangu walipoanguka dini huku, wanavunja sanamu zao, wakiyatoa maisha yao kwa Yesu Kristo. Hawakujua, pengine hawajawahi kusikia jina lake wengi wao, bali walipopiga ma magoti yao, nami nikawauliza kama walikuwa waaminifu kwa hilo, kama walilikusudia wavunje sanamu zao, basi wakavunja sanamu zao. Ndipo walipopiga magoti yao wakayatoa maisha yao kwa Kristo. Ilipokuwa ninawaombea, wakainuka, na hao wanawake ambao wangesimama huku wameshusha mikono yao chini bila kujua walikuwa uchi. Mara tu uhai wa Kristo ulipoyaguza maisha yao, niliwaona wanawake hao wakikunja mikono yao na kuondoka mbele ya wanaume. Na kama mguzo wa Yesu kuzo utafanya hivyo kwa mwananchi aliyefaa blangeti hapo, sisi sasa niliona sa. jambo hilo hilo si jambo alilosema mtu mwingine. Niliona hilo ni ajabu basi, kwamba tunajiita wenyewe wa Kristo na kila mwaka tunavua nguo zaidi, nayo makanisa yanaonekana hayajali kitu. Vipindi vya TV lo kuonyesha miili na damu ya wanawake wao, si miungu wao, si miungu ya kike bali inaiweka Marekani sawa kabisa katika utaratibu, ipate kutimiza maandiko. Nambari ya Marekani ni kumi na tatu. Madhabau ya Marekani ni mwanamke, siku zote, liko kwenye fedha zetu, liko kwenye kila kitu. Na sasa hakika unakuja wakati ambapo tutakuwa na mungu wa kike wa kimarekani pia, si mbali sana. Munaweza kuyaona yale maandiko kwenye ukuta. Oh, lo, tutafanya nini? Uwezo hata kutembea barabarani na kuona. Uh, angalia barabarani, shuka, wende katikati ya mji na utaona maonyesho, oh, wazi ya wanawake, oh, jinsi ambavyo wanajishonea nguo za aina hiyo. And kwa kweli, jamani, mwanamke right, apaswa kuona aibu akisimama hivyo kwenye chumba chake cha kuvalia, akitembea barabarani zimembana sana, akiwa akiwa amevaa nguo fupi sana, na na nje huku ufukoni wanaogelea na hizi chini, sijui mnazihitaji, wamezivaa na vitu kama hivyo. Si kwamba ndani yao kuna pepo mchapa, ambapo wengi wao huimba katika kwaya. Hicho ndicho Yesu alisema kingetukia. Miili ya wanawake wao ni mwili na damu, wao si miungu. Kwa maoni yangu, Mungu anisamehe iwapo nimekosea, ni kuvua nguo kabisa hadharani. Ni vigumu kumlaumu mwanamume man? kama yeye si si Mkristo, iwapo so ataanguka na kuanguka majaribuni na akufikia mahali ambapo angetenda kitu you kibaya hata angenaona hangeweza kujizuia. Ajabu ni kwamba hakuna una jizi mwingi zaidi unaotukia kwa sababu mara nyingi wanawake ndio wana hatia, bali kama sivyo ilivyo, ungewezaji kumlaumu mwanamume Watala ma, mahali pake mwanamke anasema sasa, ndugu Branam, mimi mi, ni mwadilifu tu kama ni hapana shaka kuhusu jambo hilo. Bali dada yangu, unajua kwamba utawajibika siku ya hukumu kwa kufanya uzinzi unapojianyika huko hadharani na wanaume wanakuangalia. Ye alisema yeyote atakayemwangalia mwanamke akamtamani amekwisha zini naye moyoni mwake. Naye atapasiwa hukumu kwa jambo hilo, na pengine hukutenda kitendo kile mbali, kama ukimruhusu shetani kuweka roho yule juu yako, ambapo maumbile yenyewe yapaswa kukufundisha kwamba hilo ni kosa. Bila roho wa Mungu maumbile yanapaswa kufanya hivyo, kukufundisha kwamba ni kosa. Inabashiri kwamba hivi karibu watatoka na kimoja cha vitu hivi, itakuwa tu jani la mtini. Tena ilibashiri hilo miaka thelathini iliyopita. Unaona wanaetusi Biblia, unaona watafanya hivyo ni kuvua nguo hadharani na sasa -sa -sa Iblisi anafanya vilevile kwa wa That's right. wana wa Mungu leo, na hiyo ni kweli. Angalia shughuli zetu, karibu shughuli zetu zote zinatawaliwa na wanawake, shughuli nyingi. Hilo ni kweli. Angalia makanisa yetu, angalia taifa letu, jinsi wana wa Mungu wanavyosujudu kwenye madhabahu ya mambo haya, wanawake hawa, ambapo wao kwangu mimi wao si kitu ila makahaba wa hadharani. Hilo ni jambo baya sana kusema, mbali ni kweli dhahiri. Najua kwamba watu husikia kanda hizi na kadhalika, watasema mambo haya, lakini wawezaje kufanya hivyo kama ukijionyesha namna hiyo na mwanamume akuangalia? Kama Yesu alivyosema wewe umezini naye na mwanamume huyo itakapompasa kujibu You're kwa father ajili ya kufanya uzinzi. Nani aliyefanya hivyo? Ni kosa la nani? Ni huyo mwanamke aliyevua nguo zake namna hiyo na kujianika hadharani, au kujipeleka mbele ya huyo mwenye dhambi? Hiyo ni kweli. Ni ishara ya nini? Ya wakati wa mwisho. Taa nyekundi, umama umevunjika, mataifa yamevunjika sasa iwapo unataka kuona ambapo Yesu alisema hivyo soma Mathayo 5:28 hapo ndipo ilipokuwa maisha ya wanawake ndiyo yamekuwa chanzo cha hali ya kuanguka juu ya hiyo nguvu ya kujuana kimwili ndiyo iliyosababisha uharibifu iwapo unataka kufuatilia haya ni baadhi ya mataifa ambayo niliyafuatilia kule nyuma katika kuanguka kwao. Mmoja ilikuwa Misri, Ashuru, Rumi na kadhalika, yaliangushwa na nguvu za wanawake. Angalia, hakuna kitu ambacho Mungu angeweza kumpa mwanamume nje ya okovu kilicho bora kuliko mke mzuri. Hakuna mwanamume anayeweza kumfariji, hakuna, hakuna mtu anayeweza kumfariji mtu wanapokuwa wachovu, hawatamtegemea like yeyote kama wanavyowategemea wake zao. Boy, kwen... na right. right. ni bahati jinsi gani kwenu ninyi ndugu, mnapokuwa na maskini mke mzuri ambaye ni msafi na mwaminifu na mwandilifu, nawe unaweza kuja ukiwa mchovu na umedofika, ukaketi chini naye akakuzungumzia. Anaweza kutendea mengi kuliko mtu yeyote . Yeah, yule hilo ni kweli. Yeye ni , yeah, lulu ni malkia pale. Kumbuka, mwanamke alifanywa kwa ajili ya mwanamume, si mwanamume kwa ajili ya mwanamke. Kiumbe cha mwisho cha kumbwa ambacho Mungu aliumba kilikuwa mwanamume. Mwanamke ni kitu kilichotokana na mwanamume, naye aliumbwa kwa ajili ya mwanamume, si mwanamume kuumbwa kwa ajili ya mwanamke. Wameligeuza jambo hilo, nao wanaume wanasujudu kwenye madhabahu ya wanawake. Hicho ndicho eh, kile hasa kilichosababisha jambo hilo hapo mwanzo. Hicho ndicho kilichotukia hapo mwanzo, ambapo mwanamungu Adamu hangeweza kujaribiwa kufanya kosa. Shetani aliingia ndani ya mtu aliyeitwa nyoka ambaye alikuwa kama mwanadamu na hapa ndipo lilipoanza, ambapo hawa alitoka nyuma ndibo, ilo, ya neno la Mungu. Ndipo jambo hilo likasababisha kila uzuni, kila kaburi, kila dhambi iliyowahi kufanywa ilianza papo hapo. Ili hapa tena nini, wanawake ndio waliosababisha kule kuanguka kwa kwanza. Pia wanawake ndio watakao u maliza wakati mwanamke ndiye alianzisha, ndiye anamalizia. Si ajabu Bili alisema nao watakaokoka katika Sayuni watatukuka mbele za uso wa Bwana wakati saa ya tano alipozungumzia ambavyo tabia mbaya sio wanawake akavyokuwa katika siku za mwisho na jinsi kungekuwa wangekuwa na nguo kiasi gani na jinsi ingewalazimu kutengeneza nywele zao na kila kitu namna hiyo. Biblia inazungumzia jambo hilo Isaya tano, jinsi angetembea na viatu vyenye visigino virevu, anakwenda akiliza njuga kwa miguu yake, na angeteremsha soksi zake ndevu na mambo ambayo angetenda na jozi nyingi za kubadili nguo na viatu kama hivyo. Kisha anasema yote haya yataondolewa kwake, naye ataketi na kutoa fundo kwa ajili ya ufisadi. Tena akasema, hata wanawake saba watamshika mtu mume mmoja, tutafanya kazi yetu lakini, na atutwe tu kwa jina lako Utuondolee aibu yetu mbali. Alisema jinsi litakavyokuwa lenye utukufu, chipukizi lile ndogo litakalokoka, na yote hayo litakuwa utakatifu kwa Bwana katika siku ile, wakati wanawake waliozaliwa kweli mara ya pili watajua mahali pao, ingawa watachekwa na kuitwa sawa, neno la Yesu mwenyewe ilisema, ambalo lingetukia onyesho hilo kuu, pia yalisema katika siku za Lutu. Kama ukitaka akutia alama, andiko hilo ni ni Luka 17:28. Yalisema walikuwa wakila, kunywa, walinunua, waliuza kwa kawaida. Haya ni mambo halali, bali angalia basi wao walifanya hayo, lakini waliweka yote akili yao kwenye hilo. Na katika siku za Lutu, wanawake walikuwa duni sana katika maadili yao, hata kwa kutumiwa jinsi wanawake wanapaswa kutumiwa, bali walikuwa wamepotoshwa mpaka wao ilikuwa jambo la kawaida sana kwamba wanawake walikuwa say, kitu cha kawaida sana hata wawa wa, wanaume walilala na wanaume wenzao. Huo upotovu wa kiasili uliziondoa chembechembe za kujuana kimwili mahali pake, kwa sababu wanawake wamekuwa rahisi sana. Siku chache zilizopita nilikuwa huko Tucson, Nikaenda kununua mkate basi, palikuwa na mvulana ameketi nje kule, na wavulana wadogo wawili kwenye gari ndogo. Mwingine akaingia kununua pakiti ya sigara. Mzee mungwana aliyekuwa na mvi akatazama chini akasema, hizi sigara ni za nani? mama yako kasema, la, ni za mvulana yule. Kasema ni mkubwa vya kutosha kusutumia kasema, ndio bwana. Akasema nyuma namna ni hiyo. Na nilikuwa e, nimesimama na na e, kisaja kimoja cha maziwa nikiangalia, naye akaondoka. Akasema sawa, naye akampa hizo. Akageuka akanitazama, kasema, ninatilia nina shaka hilo. Akasema awasikuwa wakuba vya kutosha kusutumia, ni mdogo sana, ana umri wa kutosha katika umri wowote. Akasema nitakubaliana nawe. Ikasema naona, unaona shida ya kujaribu kuachana nazo. Nikasema siazianza kamwe, nikasema siazianza kamwe. Nikasema wazazi wangu walivuta sigara na kutumia tumbako mbali, bwana Mungu ameniepusha nazo. Akageuka na kuniangalia kwa mshangao, akasema naam, nafikiri ni aibu sana leo kuona jinsi. Kasema hapo zamani tuliwaheshimu sana wanawake. Kisema tulimheshimu mwanamke, tulivua kofia zetu mbele zake, tulitembea barabarani na kama mungwana angemsikia mtu akimkashifu mwanamke wangali piga kofi wakamwangusha chini, na akasema waliheshimu wanawake. Lakini akasema bwana, wanawote wamejidhulumu wenyewe. Akasema sasa hawainuki. Walikuwa na sturi ya kusimama kwenye mabasi, bibi akisimama, kila mwanamume angetoa kofia ya yake na kumwachia kiti. Kasema sasa ni kusukumana Kusangamana, kasema wamejidhurumu wenyewe. Na hiyo ni kweli, lile tundu la ibilisi la huko Hollywood ili yabuni kwenye televisheni na magazeti na magazeti, mpaka jambo hilo limekuwa chungu kubwa mno la uchafu. Hiyo ni kweli, iwa huo sio usemi unaopendwa sana na watu, lakini ni maneno ya kweli, ni kweli iliwambana na pia ishara ya kuonya kwamba kuzi watakuja katika kizazi hiki. Kasema wale watakaoona haya yakitimia hawatapita mpaka mambo yote ya haya yatimizwe, ikuna nchi zitapita, bali neno langu halitapita. Kama nionyo, taa nyekundu inamemetesha, inateremsha pazia Tuko katika wakati wa mwisho. Tunaona ishara za Bwana Yesu akiponya wagonjwa, akifufua wafu, akitoa pepo wachafu. Tunaona watu wakifanywa watawa na watakatifu na Roho Mtakatifu. Tunaona maisha yakibadilishwa, tunaona ishara kuu, tunaona ishara za ajabu angani, kama visahani vinavyoruka Pentagoni. Watu wengi wakiliweka kwenye televisheni, wakiandika habari zake, hawajui wafikirie nini kuhusu jambo hilo. Aina zote za ishara za ajabu, Bwana Yesu akishika katika nguzo ya moto, naye akipigwa picha, akiishi miongoni mwetu, akithibitisha kwamba ni yeye yule jana. Tunaona mambo yote haya yakitukia tunaona ubaridi wa kanisa, tunaona madhehebu ya kistawi munapo mtini, na ile miti mingine yote ikispoa matawi, Wayahudi wakirudi mtini, Wayahudi wakirudi kwenye taifa lao, nchi yao wenyewe. Tunawaona Wapresbiteri, Wamethodisti, Wabatisti, Waluteri, Wapentekosti, makanisa yote yakichipusha majani, ufufuo. Akasema, Jitayarisheni, huo ndio wakati. Unapoona hilo likitimia, hapo ndipo Mungu anajitayarisha kuita wateule wake. Basi wakati nyinyi, ishara nyingine, kasema mtakapoona, wanawake wakiwa warembo sana, mtakapoona wana wa Mungu wakijitwalia wanawake na kujitwalia wanawake na kufanya hili lile au jingine, kasema jueni kwamba hiyo ndio ishara tumefika sasa. Kitu kingine ilichokuwa imeandika kumbuka, wale mpindi wawili wa Lutu tunawakumbuka huko kwenye jiji la Sodoma. Yesu alisema hapa katika Luka 17, kama ilivyokuwa katika siku za Sodoma. Kumbuka kwamba wanaume walikuwa wanawatumia wanawake kwa jinsi isiyo ya asili ya maisha, hata tendo hilo halikutamaniwa tena, nalo ni vibaya sana kunena hili jukwani, lakini hii ni kukiwa na kweli yeyote, ya paswa itoke hapa, na ni mbaya mno. Leo mpaka kuna makumi elfu mara elfu yao wanaongezeka kila mahali, upotovu walawiti kama alivyokuwa katika siku zile, kwa sababu matumizi ya asili ya maisha ya binadamu kuzaana duniani yamedhulumiwa sana na yameharibiwa sana. Jinsi mambo yamekwenda, hata tamaa ya tendo hilo imepungua haraka sana. Nitasema mnamo miaka mingine kumi au kumi na mitano litakuwa karibu limepita. Jinsi jambo hili linavyongezeka sasa. Matamshi makubwa likuwa na kitu fulani toka kwa Edgar Hoover kuhusu hilo. Mbali sijui, nilifikiri nilikuwa nacho hapa. Mbali sina juu ya yale aliyosema kuhusu jambo hilo, na sasa tunaona mambo haya. Lo jamani, Juda katika kitabu chake kidogo, kikubwa nakiita hivyo, katika aya ya saba, hebu tuisome. Nataka kuisoma Juda katika aya ya saba. Hiki a, ni kitabu cha mwisho, kitabu cha mwisho kabla ya kitabu cha Funuo. Nimeitia alama hapa Juda uh, saba, aya ya saba: mwanamume na mwanamke wakitoa nadhiri za ndoa, wakizivunja wakienda kufuata mambo ya mwili yasiyo ya asili. Sikilizeni, kama vile Sodoma na Gomora na miji iliyokuwa kando kando, waliofuata washerati kwa jinsi moja na hawa, kaenda kufuata mambo ya mwili yasiyo ya asili ya, unaona, lo, washerati wakaanda kufuata mambo ya mwili yasiyo ya asili ya, imewekwa kuwa mfano wao wakiadhibiwa na moto wa milele, yani kuteketezwa kabisa na kuangamizwa. Hapa wakati mdogo uliopita huko Los Angeles nilikuwa nikingojea, au nilikuwa kwenye kambi inayoendesha barabarani, na ki, kijana mwanamke msichana mdogo mzuri mremba sana alikuwa akitembea barabarani na nikawaza yeye lazima anaenda kuona sinema. Naye alikuwa amevaa nguo za kimagharibi upana wa kama tu kama inchi sita au nane ya kufunika upande wake wa mbele na matamvuo yanayoning'inia nchi tatu au nne na juu kabisa mlima wake ya kipande fulani kidogo to, karibu tu ungeliweza kukishindilia chote katika konde lako, kikining'inia kumzunguka namna hii, akifalia kofia ya cowboy na buti zenye vishada. Nani wa kuvutia sana ningeweza kuona ambapo kijana mwanamume yeyote angefunga breki na kila kitu kusimama alipo, akienda kwa hatua za maadaha barabarani, na nilikuwa na jiandaa ya kuelekea kwenye kambi. Basi nilipanda nikaelekea kambini, ndipo nikaanza kugeuka kurudi, nikafikiri ningesimama niseme Vijana, e mwanamke, nataka kuzungumza nawe katika jina la Bwana Yesu Kristo. Ingawa msichana mbembo, hapana shaka kuhusu jambo hilo. Ingawa una umbo ambalo labda wewe unataka kusikia breki wow. Zikilia, unatambua ya kwamba pepo anayekufanya weye ufanye hivyo atakupeleka jehanamu kwa ibilisi ambako utatezwa katika nyakati zijazo. Si unatambua kwamba huo mwili mzuri na mdogo ulioumbika vilivyo na hayo mashavu yaliyokaa vizuri pamoja na hizo nywele na kadhalika na midomo nyekundu, pengine katika, katika miezi sita ijayo mabuu yatatambaa ndani na nje ya uo mwili ulioumbika vizuri na nje hapa mavumbini na nafsi ile ambayo inakaa humo leo itakuwa kwenye mateso ya Ibilisi. Kisha kitu fulani kikanikataza, kama kwamba Mungu angesema, kama ukifanya hivyo watakufunga ndani kule ngerezani. Unaona? Basi kisha nikamwona mbili akitoka na kunipungia mkono, wakati wa kuja umewadia nikawasikia wakiimba amini tu. Lo jamani, watu wanawezaji kurogwa na upuzi kama huo? Ni kwa sababu wanalipuza neno la Mungu. Na jambo jingine ni wahudumu nyuma ya jukwaa ambao wanashiriki katika madhehebu haya, ambao wanasoma hilo na kujua jambo hilo, nao wamekatazwa kusema jambo lolote kuhusu hilo kwa sababu watalifanya kusanyiko lao liwache. Basi na makanisa yanatafuta washiriki, bali Mungu anawatafuta watakatifu wa Mungu waliozaliwa mara ya pili ambao watang'aa kama nyota. Mungu na atusaidie kuwa waaminifu na kusema kweli yale aliyosema Yesu Kristo. Lakini hiyo ndio siku ambayo tunaishi. Hizo ndizo ishara ambazo Yesu alisema zingekuwa, na tunaona jambo hilo papa hapa mbele yetu. Angalia sasa Ayuda yeah, sura ya saba tena Sodoma na Gomora, lo, jamani, jambo la kutisha jinsi gani! Wasiyooa wanawake wakienda kufuata mambo ya mwili yasiyo ya hasili. Mwanamume aliyeoa mkewe, wao ni wao, sio wawili tena, ni mmoja. Na mwanamume atakayefuatilia mwanamke mwingine, yeye basi papo hapo anajitenga na mkewe. Na mwanamke ambaye atatembea na mwanamume mwingine, amekufa kwa mumewe, ameukana mwili wake mwenyewe, amekatiliwa mbali naye. Hilo ni kweli, siku ya hukumu atapitilizwa hukumu kwa tendo hilo. Lakini leo hawataki kusikia ujumbe kama huo, watu hawataki kuusikia huo, wanataka kutekenywa katika masikio yao sawa kabisa na yale Roho Mtakatifu aliyoniambia siku ile ipo liweke lile jiwe la pembeni pale, kasema kwamba niubiri neno, uwa tayari wakati ukufao na wakati usiokufaa, maana atakuja wakati watakapoyakataa mafundisho yenye uzima, ila kwa kuufuata nia za wenyewe, watakusanya wata pamoja, waharimu makundi makundi, kwa kuwa wana masikio ya utafiti nao, watajiepusha kutoka kwa ile kweli na kuzigeukia hadithi za uongo. Kasema ono itakapoondoka, sama Timotheo wa pili nne. Kasema usisahau Timotheo wa pili nne. Naona naono iye iliponiacha nikiwa nimesimama katikati pale kwenye barabara ya saba, mvulana wa miaka kumi na tisa akisimama pale sauti ya Mungu linena chumbani, nae akasema hey, Timotheo wa pili ine. Hivyo ndivyo imetukia hasa. Unaona, utakuja wakati watakapoyakataa uh, mafundisho uh, yenye uzima. Watu wanataka jambo fulani, Wapentekosti wanataka kitu ambacho kinaweza kuwabembeleza na kuacha waishi jinsi wanavyotaka kuishi, na wanaweza kucheza piano mapigo arobaini kwa sekunde, kurukaruka juu chini na kucheza cheza na wanawake watende wanavyotaka na wanaume vile vile. Presbeteri, Methodisi, Mteri, Mbatisi, wapo watu wengi ma waaminivu katika madhehebu Hayo yote hili ni kweli kabisa, bali utaratibu ule umewafunga sana, mpaka wanafikiri maadamu wao ni washiriki wa kanisa lile na majina yao yamo kwenye kitabu vitabu vile, kwamba wanaelekea mbinguni. Kuweko kwa jina lako kwenye kitabu hapa duniani halimaanishi hilo. kwa kwake Mungu jina lako la pazo liandike kwenye kitabu cha uzima cha Mwanakondoo kwa damu ya Yesu Kristo kujua kwamba dhambi zako zimesamehewa, hiyo ni kweli. Bali wanataka aina hiyo, wao wanataka kuwaleta wachungaji kama hao, hawataki kitu kingine. Na wakati Mungu katika siku hizi za mwisho amekung'uta kila kipaa cha Mungu ambacho kimesifiwa uh, katika Biblia kila kipawa ambacho Yesu Kristo aliahidi, kila kipawa na kila ishara, kila ishara ya wakati wa mwisho, kila kitu ambacho kiliahidiwa katika Biblia, kadiri ninavyoweza kuona mimi mwenyewe, kimegungutwa mbele ya taifa hili, nao inaendelea kutumbukia kuelekea jehanamu upezi liwezavyo kwenda. Eti waambie wataendelea kwa vyovyote. Hebu nichukue maandiko mengine ma machache hapa kabla siyafunga, vema. Alright. Lo, wamewekwa wapate kuangamizwa milele, ndivyo walivyo. Bibilia inasema, taifa hili linakaa katika ufundo huhuu uvundo huhuu wa watu. Taifa hili linakaa mle usiku wa leo si mzaha, yeah, si uzushi, ni kweli. Mwanzo sita kumi na mbili kila mwenye mwili ameharibika, binadamu amepata njia yake katika mawazo yake mwenyewe, akipuuza amri za Mungu. Hivyo ndivyo binadamu anavyotenda leo. Mwanadamu hataki kusikia neno la Mungu, ao hataki kusikia hilo Wanataka wapitie njia yao wenyewe. Yezebel alikataa kusikiliza neno la Bwana. Asingetaka kumwita yule mungbili mzee wa kale aliyejaa malaika Eliya mchungaji wake, lakini alikuwa mchungaji wake hata hivyo. Sawa, Mungu alimtuma naye akavumisha ujumbe wake, ingawa hakupata elimu. Hawajui alikotoka na alikokwenda. Alijitokeza uwanjani na neno la Bwana, alituma ujumbe wake ambao alihubiri na akahukumu kila kitu kilichokuwepo kitwacho dhambi. Huyo huyo Jezebeli wa kisasa amewaburuga na kuologa watu kwa uchawi wa nguvu zake mpaka taifa lote likaharibika Hey, yes! Elia alisimama peke yake inje huku kwenye mlima. Mungu akasema Elia, usiwazie jambo hilo, ninao elfu saba chini kule ambao ni waamivu moyoni bado. Huo ni mvuto wake wa pili, na wale watatu ulienda kuwatafuta, lakini kumbuka Mungu alikuwa amejaa rehema, yeah. Na yeye yeye na ujumbe wa Eliya ulikihukumu uh, kile kizazi kisichoamini. Ujumbe wa Nuhu ulikihukumu kizazi kile sile, na ukaleta hukumu juu ya wale waliokataa kusikia na u, ukombozi kwa wale waliouamini. Na kama ilivyokuwa katika siku za Nuhu hivyo ndivyo itakavyokuwa katika kuja kwake mwana wa Adamu. Mwanzo sita kutojali amri za Mungu. Wao husema amri za Mungu, neno la Mungu linasema leo katika bibilia. Sasa sikiliza, sisemi ili kwa mtu yeyote binafsi, inawajibika tu kama ndugu yenu, inawajibika kwa kuwaambieni kweli yote, kama yule mtakatifu maarufu Paulo alivyosema kabla ya kuondoka kwa kwake sikujihepusha na kuwahubiria habari ya kusudi lote la Mungu. Sasa Biblia husema leo kwamba wanawake wapasi kukata nywele zao. Sijali ni wahubiri wangapi wanasema kwamba hilo ni sawa, ni kosa. Sijali ni makanisa mangapi wanaliunga hilo mkono, Biblia inasema kwamba hilo ni kosa, ni aibu kwake kufanya hivyo, lakini wanaendelea kulitenda hilo, haiduru wanaendelea wanafanya you know, nini katika akili yao wenyewe, wakijirembesha wenyewe, wanadhani ni warembo. Neno la Mungu linaonya asitende mambo haya, asifae nguo so au as suruali au chochote kinachompasa mwanaume, bali hata hivyo anaendelea tu. Jaribu kumkataza, kwa hiyo mbona unapiga makelele? Basi Ndugu Branham, mbona unaendelea mbona? Watu wanatupenda vizuri zaidi. Iwapo mimi sijali jambo hilo, inajali wanalofikiria watu. Sasa msinielewe vibaya, bali nakuendelea ambalo Mungu anafikiria, na hili ni neno lake. Ndio unamwambia ni koza kufanya hivyo, ataendelea moja kwa moja na kulitenda haidhuru. Unaona, kwa nini wanawake katika jamii yote ya Kristo utende mambo haya, na kanisa alionekani kujali kamwe, Bwana? Hivyo wana wa Mungu wameanguka kwa tamaa ya mwili na damu ya wanawake na kumkana Mungu yeye yule, na damu ambayo imewanunua ikawatenganisha wao na mambo hayo machafu mia ah. Hiyo ni kweli. Kwa hiyo Mungu nisaidie, ni kweli. Jaribu kumkataza. Unadhani mahubiri ya Nuhu yaliwazuia? Kamwe la, Bwana. Lakini ni nini? Ni sauti, sauti ile. Na wakati zote tutakapoitwa kwenye ukomo, ujumbe huu ambao inahubiri usiku wa leo utakutana nami kuko uko neno kwa neno na basi utafanya nini? Ni kimlimli chekundu kwa wanawakati, ukaidi uliingia miongoni mwa wanawake Suta, tuta tutakwenda hili, kwa sababu hii ni kwa wanawake. Na unashangaa kwa nini siku zote nimekemea jambo hili. Sasa ninaenda kuchukua mengi maandiko mengi yaliyowekwa, kabla sijamalizia na kuwaonyesheni kwa nini. Hiyo ndiyo sababu yanibidi ni, ni dumu mwaminifu kwa neno hili, na kila mtumishi wa Mungu yampasa adumu mwaminifu kwa neno. Yabidi udumu, kwa sababu yabidi kuwepo na sauti mahali fulani inayolia dhidi ya jambo hilo. Sijali wengine wanatenda nini. Huwajibiki kwa ajili yao. Unajibu kama mtu binafsi. Hujibu kama Mmethodisti, hujibu kama Mbatizi au Pentekoste. Unajibu kama mtu binafsi kwa Mungu kwa ajili ya maisha yako. Basi tunaona ishara hizi, na bado wao wanaendelea kulitenda. Mwambie ni kosa, utaona watakachosema. Wakaidi, hivyo ndivyo hawa alivyofanya hasa. Hawa alijua haimpasi kutenda jambo hilo, alijua alikuwa na neno la Mungu kasema siku utakayokula siku hiyo utakufa. Kwa nini alilitenda? Alitaka njia yake mwenyewe. No. Kwa nini wanawake wakate nywele zao? Kwa nini wanawake wavae nguo hizi? Imesema kwamba hilo ndilo hasa wanalopaswa kutenda na jambo wanalotenda, wote wamehukumiwa, sawa kabisa. Lakini kwa nini alitenda ana mambo yake mwenyewe, ndio Bwana atatenda anavyotaka mwenyewe, na kanisa aliseme neno lolote kuhusu hilo. Na kanisa lapaswa kuwa bibi harusi wa yep, Yesu Kristo, basi lisiseme neno dhidi yake. Ukiwaambia mmoja wao kuhusu jambo hilo, unajua wanasema nini? Kiasi cha kama kusema no, no, no, hakuna bibilia ya kale itakayonizuia kujifurahisha sasa. Sasa ni sawa kabisa, nawambia imeandikwa kwenye Biblia. Lo, wanaweza wasiseme maneno hayo mbali, hivyo ndivyo wanavyoonyesha. Uliwahi kusikia ule msemo wa kale, matendo unena kwa sauti kubwa kuliko maneno? Basi yanafanya hivyo. Matendo unena kwa sauti kubwa kuliko, kuliko maneno. Aiduru naseme nini, maisha yako, maisha yako yananena kwa sauti kubwa sana, hata hao hawawezi kusikia ushuhuda wako. Kama nilivyosema asubuhi ya leo, ruka juu tu kadiri unavyoishi. Unaona, matendo yake unena panko kwa sauti kubwa kuliko maneno yako, na afadhali hata utoke ukayanena, kwa sababu matendo ya ya wenyewe unena panko maneno, maneno yako. Haidhuru nini, matendo yako unena ulivyo wewe. Kama ukizungumza neno lolote tofauti na ulivyo wewe hasa, inakuwa unafiki. Yesu alisema na, enyi wanafiki, mwawezaji kunena mamba mema ambapo toka moyoni, unena kinywa hunena yanayotoka moyoni. Naona walikuwa wakisema kitu fulani wasichokimaanisha na wanawake eh, hivyo ndio usema hivyo, lo jamani Nalionea shaka jambo hilo. Unaona yes, majeshi leo? Aibu jinsi gani kuweka wanawake kwenye jeshi la polisi? Kama hiyo si alama ya ya zinaa katika mji wowote? Huku wanaume wengi hawana kazi na inawabidi kuwaweka hawa wanawake nje huko ambapo Bibilia ilisema anapaswa akae nyumbani na awe mtunza nyumba msafi, bali anatunza vitabu vyote vya bosi na vyako pia. Ndivyo, hiyo ni kweli. Zungumzi kuhusu wanawake walio wema. Sasa sisemi nyinyi wanawake ambao mwacha Mungu. Mungu awabariki. Hilo liko kwenye eh, kanda au popote pale, bali nazungumzia kuhusu ambapo unamkuta mmoja kama huyo, unawakuta elfu moja na mia tano upande mwingine. Hawatalisikiliza neno kana Biblia yako, Biblia hiyo mwenyewe hatutaki kuisikia lo Anaweza kusema hivi, you sisumulia hadithi you know, zako you know, za Biblia. Mtu mwingine, mweke Mungu wako kwa mtu mwingine, achana nami. Unanipigia mimi kelele za nini? Sia kuomba kamwe kusema mambo haya, najua mbali Mungu aliniagiza, unaona. Kwa hiyo ni hayo tu. Kwa hiyo bado wanaiharibu ile njia kama walivyofanya katika siku za Bwana kama tu walivyofanya katika siku ile, ndivyo wanavyofanya leo. Ni vile vile tu, haijabadilika, haibadiliki, haitabadilika. Hatia za watoto hatimaye zinawapata watoto wake. Gereza limepata sehemu ya wanawake na wanaume, kisha kuzimu inakichukua kitu hicho chote. Hilo ni sawa kabisa Simaye na wameza wote na mahubiri yaonekana kama yanapitia juu ya migongo yao, kama hawayasikilizi. Watafanya wapendavyo. Waweza uwaambie Biblia inasema hivi, waseme kaa na Biblia yako, tunajifurahisha wenyewe. Naweza kuwasikia baadhi yenu, dada, mkisema sasa, pengine si ninyi mlio hapa, lakini nawasikia mkisema Eti mimi, mimi ni mtii mume wangu. Lo, mimi umfanya yeye anitii, lakini hapo ndipo umekosea. Eti nikaa nyumbani msafi, sijali biblia inasemaje juu yake, usinisumbue. Sikiliza dada, hiyo yeah, haikuwa katika kule nyuma, katika zile siku za giza. Hiyo ni sauti ya leo. Hilo kamwe halikutukia kule nyuma sana kabla ya ile change garika inatukia leo pia. Hilo ni jambo lile lile tena. Wanasema, mimi mwanamke wa kisasa naishi Marekani sema. so, hilo si bora kuliko kusema unaishi katika zizi la nguruwe? Mungu hangejali unakoishi wewe, heart, uko jinsi ulivyo moyoni mwako. Hiyo ni kweli, na usifikiri dada eti wewe uwa kisasa sana kwamba umoja wa hawa wanawake wa kisasa kama mnavyotaka kusema leo, umetoka huko nyuma kabisa, kulingana na Biblia hii, kwenye zile nyakati za ngiza kabla ya ile garika katika wakati wa Nuhu. Hapo ndipo walipotenda jambo lile lile. Hiyo wewe si wa kisasa sana, hata hivyo, sivyo? Naona hivyo ndivyo walivyotenda katika ulimwengu uliotangulia ile garika. Unaona? Na hivyo ndivyo wanavyotenda leo. Na hiyo lazima iwe ni wakati wa giza tena. Huko nyuma kwenye giza kuu na mwanamume ambaye utamwachilia mkeo afanye hivyo, nyinyi si watoto wa Mungu tena. La, kwa namna fulani mlianguka katika Sodoma. Hiyo ni kweli. Mkawaachilia hawa wanawake wawatawale kila mahali. Lo. Jamani si kama niseme ya jambo hili haula. Afadhali niache sehemu hii hali sawa. Hii ni mbaya sana, lakini yote ni kwa wakati huu. Naona kimulimuli chekundu kikiwaka, kikimetesha. Barangumu yake Bwana wakati ikipigwa, na siku ya milele ikifika, na siku ya milele ikifika hapo, waliokombolewa watakusanyika toka kwenye mafumbi ya ardhi. Lo, itakuwa siku nzuri jinsi gani! Sawa. Oh, ndio kurudi Sodoma, sfudhaiki. Kuna makombora ya atomiki uh, right. yanayongojea kuusafisha wote. Hiyo ni kweli, usafisha ulimwengu mzima, yataufanya hivyo, na kisha wote watafanya upya tena kama tulivyoona chini ya muhuri wa sita kwa ajili ya kundi la watu waliokombolewa ambao wamemkubali Bwana Yesu, ambao wamekuwa wa Kristo, ambao wameuza shughuli zao zote za mitindo yao yote ya dunia hii, wakamjia Yesu Kristo, wanaomtumainia yeye na yeye pekee, kwenye utaratibu wake mnyenyekevu na rahisi wakaja wakamwamini yeye na kupokea uzima wa milele. Kama ukisema una uzima wa milele na hukubaliani na biblia hii, uzima wako wa milele si uzima wa milele unaotolewa anywa na Mungu, umedanganywa na mauti, sio uzima. Hiyo ni kweli. Sasa lo no. Mche a Mungu nawe ulishike neno na lake, kwa maana hii ndio amri iliyo kamilifu. Taa nyekundu zina memetisha na muda umekaribia, kama ilivyokuwa katika siku za Nuu. Unaona, walichukua kitu kilicho halali nao wakipotosha. Walichukua kula, wakachukua kunywa, wakashika kujenga, wakayaweka mambo haya yote mengine, wakayapotosha. Sasa Yesu anatutazamia kujenga makazi naona bali, angalia jambo ambalo limetukia katika tendo hilo kula. Yeye anatazamia tule, bali angalia jambo ambalo limetukia katika tendo hilo kunywa. Tunatazamia kunywa maji yetu na lolote litupasalo kutenda, bali badala ya tendo hilo wameingilia kunywa pombe na vileo na kila kitu na vinywaji vikali wakija na wanawake wao. Naona na vipi kuhusu ongezeko la watu, kama ilivyokuwa katika siku za Nuhu? Vipi kuhusu urembo wa wanawake kuongezeka bila kikomo, zaidi na zaidi, taa nyekundi? Vipi kuhusu wakati ambao wanawake, wanawake wangekuja, wakati ambao wangekuwa jinsi walivyokuwa wakaidi, wenye kujivuna na kila kitu ungeweza kuwaambia kitu wao neno, wataendelea tu kutenda hayo kwa vyovyote. Unaona itakuwaje? Sawa kabisa tu na ilivyokuwa katika siku za Nuhu. Siku moja mlango wa rehema utafungwa, ndipo maandiko yanasema madhebau yakafuka moshi. Maana yake ni kwamba mwombezi ameondoka humo, na maadamu wanakondoo bado yuko nyuma kule, kama nilivyosema asubuhi hii au mahali fulani nilipokuwa ninaubiri kwamba maadamu na kondoo yungali mle akituombea bado kuna rehema, bali ni matumaini gani tulionayo, tuonapo gari moshi tayari liko jengoni, tunapoona kuja kwa Bwana, ile taa ikimemetesha. Jinsi ningeweza kuzungumzia kuhusu mambo mbalimbali tunaojua yeye aliahidi kutenda hapa katika siku za mwisho, nasi tunaliona hapo hapo mbele yao, na halafu tunaona, yeah, somo hili usiku wa like leo, la kimulimuli kingine chekundu kikimemetesha, cha kufanya asiyofaa miongoni mwa wanawake wetu na jinsi wanavyotenda mambo, tunaona ikionyesha every, kila, every mile, kila hatua yes, they, kila kitu, kila sindano, kila dira right, imeelekezwa kabisa kwenye kuja kwa huko mwisho. Hakuna kitu kingine no, ambacho ninajua kitatukia isipokuwa kuja kwa Bwana. Hivyo basi, rafiki yangu mpenzi uliye nje ya Kristo, unaliwaziaje jambo hili? Unakaa tu kwa kweli, rafiki, nataka kukuuliza swali rahisi. Unakaa ukitumainia msisimuko fulani ulioupata au baadhi, pengine kitu fulani ulichowahi kuwa nacho, pengine uliona furaha wakati mmoja na ukacheza kila mahali kama wengi wa wafuasi wa holinesi na wapentekoste na wanazarayo na wapilgrimu holinesi, wanaamini kama walipata furaha ya kutosha kucheza kwamba hilo ndilo halafu, ukate nywele zako, unavaa kaptura hivi. Roho Mtakatifu angekufanya ufanye hivyo? Na huko yeye analihukumu katika Biblia. Vivi ninyi msemao vyema, mimi ni mshiriki wa kanisa mimi ni Pentecost, mimi ni Methodisti, au lolote nililo. Mimi ni mshiriki, mama yangu ni mshiriki mwenye cheo kanisani, mimi nimekuwa mshiriki mwenye cheo. Na roho yule hasa aliye juu yako anakufanya ufanye mambo ambayo Biblia hii ina kukataza wewe kutenda. Unaona? Unasema, nimeona kwa lugha. Ndugu bwana, sasa usishikilie jambo hilo. Ninena kwa lugha na huo ndio uthibitisho wa Roho Mtakatifu, kama maisha yako, iwapo bado unaweza kukata nywele zako, iwapo bado unaweza kufanya mambo haya bibilia inasema usiyafanye, ungeweza kunena kwa lugha mchana kuchwa na usiku kuchwa, na bado Mungu hata kujali. Mti hujulikana kwa tunda lake. Nazeeka, ninajua hivyo. Kila siku ninapata maumivu mapya na uchungu. Kila mmoja wetu sisi anazeeka, afadhali useme kweli. Nilifikiri Mungu, usiniache. Moja ya mambo ya huzuni sana ni kumuona mwanamume au mwanamke ambaye hajamkubali Kristo, na aliishi tu kama maskini mshiriki wa kanisa aliyoota kutu mchoyo kuliko shetani mwenyewe, na kumwona nje kule maskini mtu aliyejaa ukorofi vyema, na kuambia siamini katika Mungu. kama hiyo ni hiyo ni, hiyo ni taji mbaya sana ambayo shetani anaweza kuyatia maisha yoyote maskini, kisema namke aliyejaa manunguniko mwenye umri wa kama miaka sitini au sabini na mikono minene iliyojaa mafuta na uso uliojaa makunyanzi na nywele zake zimekatwa zikawa na rangi ine au tano mbalimbali akitembea kwa madaa huku amevaa kaptura ndogo. Kama huko si kutiwa taji na shetani, basi sijawahi kuliona jambo hilo. Au mzee mwanamume mwenye asira kali. E hey, Mungu anajua mimi nipe neema nisilalamike kamwe, na nataka maisha yangu Bwana, nataka maisha ya watu wangu. Mungu jalie kwamba maisha yetu yangeweza kutiwa taji, haiduru hata tukiteseka, hata iweje. wangapi wata nipinga nijua jambo hili moja katika maisha yangu. Ninaposeeka, rafiki zangu hao wote walio nyuma yangu, hivi karibuni wataaga dunia, wanazidi kupungua. Ninapoendelea njiani, najua jambo moja, hivi karibuni itakuwa kwamba hamna mtu atakayekuja kwangu na kusema kunitaka shauri. Wale wanijuao katika siku za ujana wangu watakuwa wameondoka kama nitaishi rafiki zangu watazidi kupungua, inapozeeka sasa. Namnajua siku moja sinabudi kufa, tumaini kwamba Mungu kamwe hata mruhusu shetani anitie taji kama maskini mzee mwenye kunungunika, mtu asiye jali, au mke wangu mwanamke mzee mnungunikaji, au mkeo, ama wewe jinsi hiyo ninaomba, ndugu, kwamba maisha yetu yatatiwa taji na matunda ya Roho, upende, furaha, uvumilivu, pole, subira, kweli, imani katika Roho Mtakatifu. Maisha yangu yanakwisha. Yapata miaka thelathini na mitano iliyopita ilisimama mbarani hapa kama mvulana mdogo. Usiku wa leo, mimi ni mzee mvi katika nywele na kipara, mabega yaliyoinama, nimedhoofika, maisha yangu yanakwisha. Nazo nyuzi zinazotembelea zinakuwa dhaifu. Inaposogea mbele maishani, rafiki zangu wanazidi kuwa wachache, na punde si punde itafikia mahali pengine kwamba si sitafurahia nyimbo kama nilivyozoea, na labda wajukuu zangu au watoto itaalazimu kusema "Usimsumbue babu." Inaweza kufikia mahali hapo, kama nikiishi, kisha nitaendelea kudhoofika hata nisiweze kuinuka kitini mwangu, alafu asubuhi moja ukungu utaingia chumbani, utayapungia mkono ng'ambo ya pili, mauti yaje yanichukue. Yanaweza tu kunishika mkono na kunivusha hadi kwa bwana wangu. Haya si usimamizi wa watumwa. Mimi si mtumwa wake, hayo ni mtumwa wangu. Kristo alishinda mauti kwa ajili yangu, na kitu kimoja tu kinachoweza kufanya ni kunipeleka uweponi mwa muumba wangu. Nyumba ya maskani iliyo ya dunia hii ikiharibiwa, mara mama anapokaribia kuzaa. Angalia, mimi sijali yeye amekuwa katili jinsi gani, na jinsi gani alivyo mchoyo. Mnajua, kitambo kidogo kabla ya huyo mtoto hajazaliwa huyo mama anakuwa mpole. Ni kwa sababu gani? Wakati hiyo misuli midogo katika hilo tumbo la uzazi inachezacheza na kurukaruka namna hiyo, kuna mwili wa kimbinguni unaomngojea. Na anapotoka kwa mama yake, daktari ama mkunga yeyote yule, yampasa amchukue na kumkitua, anampiga kofi anamtingisha au chochote kile, ndipo anapata pumzi ya uhai, ndipo roho mdogo wa kimalaika anaingia, pumzi ya uhai nacho kinakuwa nafsi iliyo hai, na Kristo mioyoni mwetu, na Kristo anakuwa halisi mioyoni mwetu, ni mtoto mchanga. Nyumba ya maskani iliyo ya dunia hii ikiharibiwa, Yesu alisema katika Yohana kumi na nne. Katika kufunga, nitasema hivi, yeye alisema yeah, msifadhaike mioyoni mwenu, iwapo e, mnamwamini Mungu niamini, amini na mimi kwani, katika ufame wa baba yangu kuna maskani nyingi. Mimi naenda kuwaandalia mahali. Nyumba ya maskani iliyo ya dunia hii ikiharibiwa, tunayo moja i, nitaenda niwaandalie mahali, ili mimi nilipo nanyi muwepo hapo pia tunataka kuwa pamoja naye, ndipo najua. Wakati mtoto huyu anapolia, kwa kuwa uzao mpya umekwisha umbika, wakati maisha yote mengine yanapoharibika, yana maisha yote yapatikanayo ya na mauti na kila kitu kimekwisha basi, itahitajika kitu fulani kunishtua na inahitaji mauti. Mauti hukupa wewe mshtuko wakati yanapokupiga ila tu hukuzaa mara ya pili katika ufalme mpya, huko ng'ambo ya pili ambako hakuna maradhi, huzuni, hakuna uzee au chochote kile. na tusaidie wawezaji, rafiki wawezaji, wakati wote ukataye kitu kama hicho unapoona kwamba hakuna matumaini duniani nje ya Yesu Kristo. Taa nyekundu zinamemetesha, mataifa yanavunjika, Israeli inaamka, ishara ambazo Biblia ilitabiri, wanawake wakikata nywele zao wakivaa kaptura, taa nyekundu inawaka. Unaona, siku za mataifa zimehesabiwa, zimekumbwa na huzuni. Rudini enyi mliotawanyika makwenu. Siku ya ukombozi inakaribia, mioyo ya wanadamu inazimia kwa hofu. Mkazitengeneze taa zenu na zisafishwe, nuheni macho yenu, ukombozi wenu umekaribia. Nampenda, nataka nanyi mpende yeye. Na wakati tunapoviinamisha vicha vyetu kwa muda mfupi katika maombi mafupi, katika kufunga ya yani nyekundu zinamemetesha selo inaonyesha huyo kwa Bwana kumekaribia. Yeye analizungumzia taifa, yeye anawazungumzia watu, anazungumza kwa ishara na maajabu. Nasi tulichukua Sodoma na kuonyesha jinsi yule malaika alivyomjia Ibrahimu, ishara ambazo yeye alitenda kabla ya moto kushuka tunaona hayo yeye, yeah, alisema katika siku za Lutu walijenga, waliuza. Yaangalie mambo hayo siku hizi, na kama siku za Nuhu, wanawake wakiwa warembo, wana wa Mungu wakianguka, miili ya wanadamu ikiabudiwa kwa njia ya wanawake, na mambo haya yote yanayotukia ambayo tumeyazungumzia usiku wa leo. Taa inamemetesha kuja kwa Bwana kunakaribia karibia. Bado wewe ungali mfuasi wa kanisa, unahakika? Rafiki yangu, unajuaje utaishi usiku kucha? Mwangalie ndugu weye, amesimama hapa asubuhi hii, mara akigeuka tu ili apeane mikono na mtu fulani, alianguka akafa papo hapo. Mungu aweza asiwe mwema hivyo kwako, hata kukupa nafasi nyingine. Hujui ni dakika ipi ambapo huo moyo utapiga pigo lake la mwisho. Fikiria hilo. Kuja kwa Kristo kuna memetesha, ishara zake angalia, kama yale nimewaambieni usiku wa leo. Hayo yawezekana, zasipendwe ya sipen, yasipendwe sana na watu, mbali ni ukweli hivyo alivyosema Mungu. Na tuko hapa, wanawake hawataki kukaa nyumbani hawataki kuwatunza jamaa zao, umwajiri tu yaya, kisha wakatoka kwenda kwenye karamu mahali fulani. Hatia za watoto, mambo yote yanatukia. Wanakata nyele zao, wanavaa kaptura, kujipodoa, wanazidi kuwa warembo. Wanaume, wana wa Mungu, wanaanguka katika jambo hilo. Ni mtego wa kutumiwa na Shetani. Wana wa Mungu kuanguka katika jambo hilo, jinsi tu alivyosema Yesu, yabidi litokee. Ye alisema lingekuwepo na hili hapa. Ye alisema mambo haya yatukiapo, kizazi hiki hakitapita, na hiyo ni miaka arobaini hata yote haya yatakapotimizwa. Waza hilo, bado ungali mfuasi wa kanisa, umetenda kosa. Angalia na ukayachunguza maisha yako usiku wa leo, enyi wanaume Enyi wanawake, jichunguzeni, angalieni makosa yenu wenyewe. Vipi katika hali ulio nayo hivi sasa, kama Kristo angekuwepo duniani akihubiri haya? Unasema kama kama yeye angalikuwepo, kama ningelimsikia yeye akihubiri hayo, mimi, mimi ningelitubu. Kama ungelitubu, ili neno lake mwenyewe usiku wa leo utafanya hivyo sasa. Kama wewe huna Mungu na unajua unajuao so, unasema mimi ni mshiriki wa kanisa, nimenena kwa lugha, mimi, mimi si, sasa tunaweka hilo kando. Jiangalie mwenyewe, yachunguza maisha yako vizuri kwa neno la Mungu. Je, wewe ni mtu ambaye angeondoka na kusema mimi sijali inachosema Biblia, bikibla nadhani na umekosea, si mimi ambaye nimekosea iwapo kuna kosa lolote kuhusu hilo hilo ni neno nawe haumjui mungu bado na huna hakika kwamba kama yesu angekuja saa hii kwamba ungekuwa tayari kwenda kwa nini uchezecheze na huku unaona mauti yako karibu sana wakati unapoona mwisho huko karibu namna hiyo iwapo yupo yeyote hapa huku vichwa vyenu vimeinamishwa sasa ungetaka kukumbukwa kwa maombi huku tukimalizia, hebu tafadhali inua mkono wako juu kisha useme, ndugu niombee. Mungu akubariki ndugu. Dada lo, kila mahali jengoni. Ndiyo basi, hebu tutoe hesabu kidogo. Sasa nyinyi akina dada, sasa kwa uaminifu wote na tumaini, hebu lifikirieni jambo hili. Hivi kweli nimemtii Mungu Really, hasa shauku so yangu iko wapi? ba ba, bado ningali natenda mambo haya na najisikia vizuri, najisikia mwenye furaha. Unajua makafiri hujisikia mwenye furaha vivyo hivyo. Je, unajua mlevi una furaha vivyo hivyo kwa pombe, jinsi ulivyo wewe kwa ulevi wa pombe, na iwapo una furaha kwa nguvu ya jambo lolote ambalo ni kinyume cha neno la Mungu, ni ibilisi. Kama ukisema nimeridhika kanisani mwangu, na unasikia neno la Mungu likihubiriwa nawe hutachukuana na hilo, umevuviwa na kitu kibaya. Haidhuru uvuvio wako ni wa nini. Mimi nimewaona wakipiga makelele na kurukaruka na kupasa sauti kwa nguvu na na kila kitu, na kunywa damu kwa fuvu la kichwa cha binadamu na kumwita ibilisi. Hilo ni sawa, mwenye furaha kama vile wewe ungepata kuwa ukafiri. Uonyesha saikolojia kama kitu kingine chochote. Mawazo ya bongoni mbali, ujuzi wa Kristo ni wa moyoni ambao hubadilisha maumbile yote, humbadilisha mtu akawa kiumbe kipya. Fikiria jambo hilo kwa makini sana, jiangalie mwenyewe. Hebu asia kioo kikiwa mbele yako, unajiangalia. Je, mimi ni mwaminivu? Je, mimi ni mnyovu wa moyo? Hivi kweli moyoni mwangu ninamtumikia Bwana? Sema nalitumikia hilo. Angalieni mle ndani, nini Wanawake mliona nywele zilizokatwa, mnaovaa kaptura ichunguzeni. Ninyi ambao mnafanya mambo haya ichunguzeni. Enyi wanaume mnaowaruhusu wake zenu wafanye hivyo, mkaseme hivi, mimi ni mwana wa Mungu? hivi mimi ni msodoma? Ninyi wanawake semeni hivi, kweli mimi ni mwanamke wa kisasa, au mimi ni baadhi ya kitu kilicho tangulia siku ya garika ambacho Yesu alisema kikuwepo hapa katika siku za mwisho. Tena nifikirie sana, ichunguze we mwenyewe. Unaona utu wako wewe mwenyewe huonyesha ulivyo, na iwapo huko sawa, hebu we mwaminifu vya kutosha ku, kuwa mwaminifu sasa. Inua mkono wako Kristo, simwinulii mkono wangu ndokibranamu au mtu mwingine isipokuwa wewe mbali nimekosea, nisamehe. uburana mali ahidi kuniombea sasa. Nitainua mkono wangu juu niseme, Yesu ni rehemu, usiku wa leo niokoe kwa ajili ya Kristo, sitaki kupotea wai huu wote ulionipa wewe. Lingekuwa jambo la kutisha sana iwapo mimi, iwapo nitautupilia mbali tu, inapokuwa na nafasi hii ya dhamani usiku wa leo kuona kweli kwa macho yangu mwenyewe kwamba taa nyekundu zinamemetesha kila upande, kuja kwa Bwana, hadi kwamba yeye angeonyesha ishara hizi, naye angewaponya wagonjwa, yeye angewafufua wafu, angewatoa pepo. Kungekuwa na kundi kundi, watu wachache tu, wachache tu, ambao ulimwengu ungewadhihaki na kuwaita majina mabaya na kadhalika, namna hiyo. Basi hawana budi kutuita majina mabaya, lazima waite kweli majina mabaya. Yesu alisema yeyote atakayenena neno juu ya mwana wa Adamu atasamehewa, wakati yeye anatenda jambo lile lile unaloliona likitendwa, akasema mbali yeye atakayenena juu ya Roho Mtakatifu ajapo kufanya jambo lile lile hatasamehewa katika ulimwengu huu. Unaona, inawabidi wafanye hivyo, lazima kuwe na ujumbe kama huo kuwafanya watu waudi yake, kuonyesha haki ya Mungu juu ya ulimwengu wote na kuuharibu, wakati kuna rehema na mtu fulani akisimama katika pengo, Yesu Kristo na mlango uliowazi usiku wa leo hivi. Wewe utampokea rafiki yangu? Sasa kawaida ni kuja madhabahuni, hilo ni sawa, sina neno didi yake, bali maandiko haya yalisema wote walioamini walibatizwa. Salimisha wai wako kwa Yesu Kristo papo hapo unapoketi, papo hapo ambapo yeye alinena nawe ulipoinua mkono wako. Mungu, yeye yule ambaye angeweza kumwita mtu huyu afuke akiwa amelala amekufa, hapa mbele yangu asubuhi hii, kuwathibitisheni kwamba ninawaambia kweli. Nani awezaye kufua wafu ila Mungu? Hiyo ni kweli. Kwa hiyo si ye mchungaji wa wako mdogo aliyechoka hapa, ni Kristo ambaye anakupenda naye anakwambia wewe, usiku wa leo umesikia kweli, umekwisha ona kweli, hiyo inatoka katika neno langu. Umeliona neno langu likifua wafu, umeliona neno langu likitabiri mambo haya, umeliona likitukia sawasawa kabisa katika miaka yote hii bila kushindwa hata mara moja. Sasa utafanya nini na Yesu, wakati kimlimli chekundu kinamemetesha? Kwa nini usifanye jambo hili, ukitupa chini hicho kipaketi chako cha njugu karanga za kilimwengu? Kwa nini usilitupe chini hilo gazeti la hadithi ya kweli na huo upuzi wa kale ambamo unaobururia nafsi yako kila siku. Kwa nini usisukumie hiyo televisheni pembeni na kuipindua iwapo inakuzuia kwenda kanisani? Kwa nini usiweke kando kila mzigo uzingao kwa upesi? Kwa nini usimwinulie Kristo moyo wako ukaseme, Kristo, usiku wa leo nimeacha yote, ninajitayarisha na kuona wewe ukija. Ninachukua mzigo wangu, Biblia ya Mungu ambayo imejaa uzima wa milele, na tangu sasa nitaishi kwa hili. Je, utafanya hivyo? Tunapoomba, Baba yetu wa mbinguni, sitaki kuwa mjeuri kwa hali yoyote, Bwana, bali ujumbe huu umeelekezwa kwenye wakati huu, si kwa watu binafsi, si kwa mtu yeyote, bali umeelekezwa kwenye wakati huu. Ndio wakati inaonekana kwamba Roho Mtakatifu ananihimiza kurekodi huu kwenye ukanda, kwa maana mara nyingi, mara nyingi humu mibarani, tumeonyesha siku za Lutu, siku za Sodoma, siku zile ambazo Yesu alinena habari zake, ishara za wakati huu, kuja kwa Bwana katika njia nyingi, na alafu baada ya yote yale niliyozungumza kwa ukali sana dhidi ya wanawake wa siku hizi na nchi nzima, ndipo baba lifikiri Roho Mtakatifu ndiye aliyenena nami kwamba ningewaelezea watu kwa nini nimetenda jambo hili ni kwa sababu neno lako lililoatiwa pumzi limechungua sana moyo wangu hata sikuweza kujizuia kamwe. Yapata karibu mikono hamsini au sabini na mitano humu jengoni iliinuliwa Baba kutokana na, la Bwana, kata kata na neno la Bwana linalokatakata na ambalo halikunenwa vizuri, lakini limewafikisha kwenye mshtuko, kuwaacha wajue kwamba filimbi inalia, watakatifu wanakusanyika wote pamoja, mataifa yanavunjika vipande vipande, ishara za kule kuja, vimulimuli vyekundu vinamemetesha, nasi tunaona kwa kitendo kile usiku wa leo, vimeelekezewa wanawake wetu wa siku hizi, kwamba hivyo ndivyo Biblia ilisema wangekuwa na hawa hapa basi. Sauti ya Yesu Kristo isiyokosea imetuonya kuangalia siku za Nuhu na kuzilinganisha na siku ambazo tunaishi. Ndipo tukiyaona mambo haya yakitukia, wanawake wakiwa warembo na wana wa Mungu wakiwachukua, na jinsi mambo haya yatakavyokuwa, basi tunajua kwamba kizazi kile kitakuona kuja kwa Bwana, basi tunajua kimulimuli kinachomemetesha kuja kwake kumekaribia. Naomba Baba wa mbinguni kwamba wewe utambariki kila mmoja ambaye ameinua mkono wake, inatoa tu hii sala nyovu inayotoka moyoni na inajua wewe utanisikia. Ikiwa wewe ulikuwa mwema hivyo kwa ndugu wei, asubuhi hii kuruhusu sala ndogo nyovu kufanya moyo ule uanze kupiga tena ya pendo la kweli kwa ndugu ambaye alianguka kwenye paja la mkewe kiwiliwili baridi ambacho kimekufa. Bwana jalia watu wa juu siku ya leo ya kwamba kufa katika dhambi na makosa ni hatari sana kuliko kufa kifo cha mwili, kwani hakuna mtu anayeweza kukuzuia wakati yule, kama ukipita upande wa pili wa pazia katika dhambi na makosa. Tujalie usiku wa leo, leo Bwana, kwamba kila mtu aliyeinua mkono wake na toa sala hii katika jina la Bwana Yesu na mabadiliko makubwa maishani mwao, kwamba kutakuwa na kusudi eh, kama hilo mioyoni mwao, kusudi hilo mioyoni mwao, kwamba hawatatenda dhambi tena dhidi ya Mungu kwamba watasimama tangu hivi sasa juu ya neno la Mungu la milele lililobarikiwa, na walishwe kwa Roho Mtakatifu, awaongoze katika njia za maisha siku baada ya siku, wakisafiri kuanzia sasa hivi na kuendelea. Sasa Baba wa mbinguni, inawezekana nisiwaone tena, pengine sitaweza kupeana mikono nao kiwiliwili katika dunia hii ingawa ningalipenda kufanya hivyo, bali Bwana Mungu, naomba kwamba sala hii ijibiwe. Nawe ulisema katika neno lako, yeye ambaye atalisikia neno langu na atamwamini yeye aliyenipeleka mimi, ina uzima wa milele, wala hata ingia ukomuni, bali amepita toka mautini kuingia uzimani. katika njia yangu ya unyenyekevu ya kuleta ukweli wa Mungu usiku wa leo, wengi wamelisikia neno. Sasa wewe uliahidi kwamba ungewaokoa nao hawatapotea kwamba hakuna mtu angeweza kuwapokonya katika mkono wako, ya kwamba wewe ungewavuvua siku za mwisho, hakuna hata unywele mmoja wa nywele za vichwa vyao ungepotea. Wewe uliahidi jambo hilo. Sasa kama sala kama mtumishi Bwana na kama ndugu kwao kwa na naomba sala hii na kuwaweka mikononi mwa Mungu, kwamba hatapatwa na dhara hata moja, na shetani hata wapokonya katika mkono wa Mungu, waoni wako ni tuzo. Nami natumaini kwamba wewe utawapa maisha marefu, na kama ikiwezekana, wape kuona kuja kwa Bwana Yesu, nao waende toka hapo usiku wa leo wakafanyike wawaletao watu kuwaambia wengine kuwaleta kwenye ujuzi wa wokovu wa Kristo. Tujalie jambo hilo, yote yamo mikononi mwako Baba, katika jina la Yesu Kristo. Na wakati vichwa vyetu vimeinamishwa kidogo, sijui iwapo mtu kama huyo yupo sasa, ambaye anasikia kwamba wakati tulipokuwa katika maombi kwamba kwamba kitu fulani kisicho cha kawaida kimetukia moyoni mwake na unajisikia kwamba tangu sasa kwamba utaishi maisha ya kujitolea kwa Kristo, na unaona kuja kwa Bwana kumekaribia. Unaamini yale liliyo ya hubiri ni kweli, kuhusu hiki kimlimli chekundu, kuhusu jinsi mambo yalivyo na, na unafahamu kwamba ni neno la Bwana maana ni Kristo, na unaamini tangu usiku wa leo utaishi maisha mema na yaliyo karibu na Kristo kwa sababu ya sala ambayo uliomba usiku wa leo na ungamo ulilofanya. Na kichwa chako kikiwa kimeinamishwa, hebu inua tu mkono wako useme, naamini tangu usiku huu nitaishi maisha tofauti. Mungu akubariki. Hilo ni nzuri hilo kweli ni nzuri sana. Naamini eh, kusema karibu kila mmoja, labda ambaye aliinua mkono wake muda mfupi uliopita, ameinua uh, mkono wake tena, kwamba amelikubali jambo hilo. Sasa, kama hujabatizwa katika jina la Yesu Kristo upate ondoleo la dhambi zako, kumbuka hakuna jina jingine chini ya mbingu lililopewa wanadamu likupasalo kuokolewa isipokuwa jina la Yesu Kristo. Kumbuka kuna bibi harusi mmoja tu, bibi harusi wa Kristo, na huyo amelichukua jina lake. Sasa na kama hujabatizwa kamwe kwa kuzamishwa majini katika jina la Yesu Kristo, hebu mimi kama mtumishi wake, iwapo e Mungu amewathibitishia kwa ishara na maajabu na kwa neno lake kwamba ninasema kweli, ninawaamuru kama mtakatifu Paulo alivyofanya katika Matendo kumi na tisa, ambaye alikutana na kundi la Wabatisti walikuwa wamebatizwa na Yohana Mbatizaji, akasema, je, mmepokea Roho Mtakatifu tangu mlipoamini? Wakasema tunajua kama kuna Roho Mtakatifu. Akasema basi mlibatizwa kwa ubatizo gani? Wakasema tumekwisha batizwa tayari na Yohana Mbatizaji huko katika Jordani, mtu yule yule aliyembatiza Yesu Kristo. Huo ungekuwa ubatizo mzuri sana, lakini Paulo alisema haufai kitu. Sasa akawaamuru, itawapasa kubatizwa tena. Katika jina la Yesu Kristo, Matendo 19:5. Ndipo Paulo akasema, kama malaika akija kutoka mbinguni na kuhubiri Injili yoyote isipokuwa hii ambayo nimewahubiri, na alaaniwe. Wagalatia kwanza. Na kisha akarudia tena hilo akasema, kama nilivyotangulia kusema hivyo, anasema tena, ijapokuwa malaika sembusemudumu askofu, papa au chochote kile, kama malaika akishuka kutoka mbinguni, kerubi kutoka mbinguni, na kuwahubiri injili nyingine isipokuwa hiyo, na alaniwe basi. Nawaamuru iwapo hamjabatizwa katika jina la Yesu Kristo, wakati maji yako kwenye kidimbwi na mavazi yamengojea, njoni mkabatizwe mukiliitia jina la Bwana, nanyi matapokea kipawa cha Roho Mtakatifu, kwa maana ahadi ni kwa ajili yenu na kwa watoto wenu na kwa watu wote walio mbali, na kwa wote watakaoitwa na Bwana Mungu wetu wa mji. Baba yetu wa mbinguni, sasa jambo hilo liko mikononi mwako. Kumshawishi mtu ninajaribu, mbali kumfanya mtu siwezi, na wewe hutendi dhidi ya mapenzi ya mwanadamu, kwa sababu kama mwanamume au mwanamke amechaguliwa tangu asili kwa ajili ya uzima wa milele, wakati nuru ya Mungu inapomemetesha juu ya mbegu ile, itapata uzima. Na kama kuna uzima miongoni mwetu usiku wa leo, Baba, ambao wewe uliumemeteshea nuru yako na wameona kweli, hebu na waende kwa unyenyekevu na kwa furaha kwenye kidimbwi wakabatizwa katika jina la mwanao mpendwa Yesu Kristo, ambapo tunajua kwamba kila mtu katika maandiko ilimbidi kubatizwa na kubatizwa tena. Wale ambao hawakubatizwa katika jina la Yesu Kristo ili wabidi wabatizwe tena, na yule mtume maarufu ambaye alikuwa anafungua za ufaume alisema kwenye siku ya Pentekoste, tubuni, kila mmoja wenu mkabatizwe katika jina lake Yesu Kristo, mpate ondoleo la dhambi zenu ili dhambi zenu zipate kuondolewa, ndipo hadi ya Roho Mtakatifu ni kwa ajili yenu, yaliye kwamba itatimizwa usiku wa leo kwa utimilivu wote. Baba, inawatoa kwako sasa. Chukua maneno haya machache na mawazo ya moyo wangu, na yapate kibali machoni pako, ewe Bwana. Yatiye na nanga kwa watoto wako, yawape uzima wa milele waokoe wote wale ambao ni wakuokolewa na waponye walio wagonjwa. Hebu neema ya Mungu ikaya juu ya kila mmoja wao, wakati tunapowatoa wa kwako kwa kwa sasa, katika jina la Yesu. Sasa huku vichwa vyetu vikiwa vimeinamishwa, nitamwomba dada yetu ambaye anacheza piano aje hapa kwa dakika moja kama dakika tano zaidi, na kama yupo yeyote ambaye anataka kubatizwa sasa, ambaye ametubu na kuamini kama unaamini kwamba Yesu Kristo ni mwana wa Mungu na unaamini jambo hilo, uh, hilo kwa moyo wako wote, sio tu msimuko tu mbali, unaliamini na uko tayari kuungana kwamba umekosea na utegemei usahifu wako mwenyewe, mbali juu ya yale yeye ametenda, na uko tayari kuja huku mbele kuchukua jina lake katika ubatizo wa maji upate kuwa kiungo cha ule mwili kwa Roho Mtakatifu. Basi chumba cha wanawake kiko kwenye mkono wangu wa kuume, na chumba cha wanaume kiko katika mkono wangu wa kushoto, na majoho na kadhalika. Tayari huku tumeinamisha vichwa vyetu, wakati dada yetu anacheza piano, nasikia Mwokozi akiita. Iwapo kiongozi wa nyimbo atatupa neno ndogo la huo, na vichwa vyetu vikiwa vimeinamishwa. Sasa ibada iko mikononi mwa Mungu Mwenyezi. Sasa kwa yeyote anayetaka kubatizwa, anayetaka kwenda kwenye vyumba vya maombi kuomba dua kwa ajili ya ubatizo wa Roho Mtakatifu, kuna wakufunzi hapa watakuwa tayari kuwafunza au kufanya kitu chochote, na maneno hayo yasiyaanguke bure, bali na yatimize yale ambayo yalikusudiwa. Vichwa vyetu vikiwa vimeinamishwa, hebu na tuombe sasa. Na na akuongozako yeye, mvuate uh, can... Je, ungeweza kumsikia yeye akiita alipomfufua wa mtu aliyekuwa amekufa asubuhi hii? Je, ungeweza kumsikia yeye akiita unaposikia neno lake likimemetesha nuru yake, wakati wa mwisho unakubali kumfuata kote? Mtakatifu. Ikiwa mtu fulani atafuatana na wanawake upande huu kwa ajili ya kutafuta Roho Mtakatifu, ingieni katika chumba cha mkono wa kulia. Baadhi ya ninyi dada mliofunzwa na Bwana unaweza kwa uaminivu kusema kwamba aniongo zako itamfuata? Je, utatenda jambo hilo vipi? Kuhusu sauti ile ndogo inayozungumza nawe, utaenda, utaenda ambako yeye anakuongoza. Angalie ile taa nyekundu. Unaona ile taa ikimemetesha? Je, utakuja sasa? Huu ni, wa, ni mwaliko wako. Kumbuka kama likitukia kabla hatuja kusanyika pamoja tena, umekwisha onywa. Tafadhali, baadhi ya ndugu kwa ajili ya mafundisho waingie kwenye chumba hiki hapa kwenye mkono wangu wa kushoto, ndugu wakijitayarisha kwa ajili ya ubatizo. Baadhi ya ndugu wahudumu hapa Joni, tusaidie ingieni chumbani pamoja nao. Kweli una unamaanisha jambo hilo. Sasa ngojeni kidogo. Now, if you have not been baptized. Sasa kama hujabatizwa majini kwa kuzamishwa katika jina la Bwana Yesu Kristo kwa vyeo tu Baba, Mwana, Roho Mtakatifu, hapajawahi kuwa na mtu kamwe katika Biblia nzima hata mtu mmoja aliyewahi kubatizwa katika Biblia katika jina la Baba, Mwana na Roho Mtakatifu katika cheo hicho. Hakuna mtu aliyewahi kubatizwa kanisani katika historia kwa miaka ya kwanza mia tatu upande huu, kila mmoja alibatizwa katika jina la Bwana Yesu Kristo mpaka kwenye baraza la Nikea huko Nikea Arumi ambako kanisa la Kikatoliki la Kirumi ili pounda madhehebu ndipo akaweka badala yake vyeo vya Baba Mwana na Roho Mtakatifu. Kama kuna mwanahistoria, mhudumu, mtu yeyote hewani kwenye kanda ambaye anaweza kutoa andiko moja au chembe moja ya historia ambapo mtu yeyote amewahi kubatizwa kwa njia yoyote isipokuwa katika jina la Yesu Kristo hadi Kanisa Katoliki la Kirumi hapo Nikea, Rumi, unawajibika kuniletea kisa hicho, nami taomba radhi. Hakuna kitu kama hicho. La, na kila mtu aliyebatizwa kwa kuzamishwa majini, ambaye hakubatizwa katika jina la Yesu Kristo aliamriwa kabla ya kuweza kuingia utukufuni kurudi akabatizwa tena. Sasa ni juu yako. Hakuna andiko katika Bibilia ambapo mtu yeyote aliwahi kubatizwa akitumia jina la Baba, Mwana na Roho Mtakatifu kama watu wanavyobatiza leo. Ni kikatoliki, kanuni ya imani ya Katoliki ya Kirumi ambayo ilipokezanwa kupitia Martin Luther na John Wesley ikaendelezwa mbele na Biblia inabashiri bashiri ingekuwa namna hiyo itaish, itaishia katika siku za mwisho, na mlango ungefunguliwa kama tulivyopitia hivi majuzi katika nyakati za kanisa kuliona jambo hilo juu yako. Mimi ni mjumbe tu wa ujumbe huu. Mara nyingine tena, hebu natuuamini, milango iko wazi Sehemu ya kubatizia imejaa na hakuna sababu na mavazi tayari na tutakuwa tayari kubatiza mnamo dakika chache zijazo. Iwapo upo hapa na hujabatizwa, mara nyingine tena hebu na tuimbe nawe njoo. Je, utakuja timiliza? Unasema inakusudia kufanya jambo hilo siku moja, ndugu Branham. Hiyo siku moja huenda ikakufikia kama ilivyo Wafanya kwa ndugu wei asubuhi ya leo, lakini labda pasipo kufuatiwa na neema. Kama ilivyotendeka naweza kuondoka dakika yoyote. Aidha, wewe ni kijana, kama utamaliza usiku huu ukali hai uta a hey. Iwapo una umri wa miaka sabini, utaishi kuliko wengi wenye umri wa miaka thelathini. Maelfu yao watakufa usiku huu. Hiyo ni kweli. Wewe ujui utaondoka lini. Uwe na hakika, usibahatishe jambo hilo. Hebu kumbuka, unaweza kubahatisha kazi yako au kubahatisha jambo hili mbali, usibahatishe juu ya jambo hilo. Kumbuka, sauti yangu itakuwa shahidi kwenye kanda ya sumaku ya Mungu katika siku ya hukumu dhidi yake ali so. Sasa afikiria jambo hilo, tunapoimba tena huku vichwa vyetu vimeinamishwa.